Các mẹ ạ

Cách đây 2 năm, em mới sinh em bé xong, đầu bù tóc rối, da dẻ khô sạm, xỉn màu...nói chung là bệ rạc kinh khủng. Trước đó ai cũng khen em trẻ hơn tuổi, thế mà đẻ xong thì nhìn già hẳn. Có lần đi vào siêu thị, có người còn nhầm tưởng em là ....chị của mẹ chồng em :((. Kỷ niệm đau thương này đã khiến em phải quyết tâm cải thiện để phục thù, lấy lại vẻ tươi tắn trẻ trung như thời son rỗi.

Em giành nhiều thời gian nghỉ ngơi lúc chăm con để nghiên cứu đọc nhiều sách báo, tài liệu về các phương pháp làm đẹp và nhận thấy KHÔNG GÌ BẰNG TỰ NHIÊN các mẹ ạ. Các mỹ phẩm chuyên nghiệp đều quảng cáo có tinh chất này, hoạt chất kia...nhưng thử đọc kỹ thành phần thì tỷ lệ đấy CỰC KỲ THẤP, cái chủ yếu lại là các chất hóa học bảo quản chỉ có tác dụng tức thời cho làn da, còn nếu về lâu dài thì sẽ khiến da yếu đi, lão hóa sớm hơn. Đó là thực tế.

Gần đây nhiều chị em và các mẹ rất say đắm các loại dưỡng trắng da (được quảng cáo là trắng trong vòng 1 tuần!) mà mờ mắt không nhận ra các thành phần hóa học tẩy da vô cùng độc hại trong đó. Làn da các mẹ có thể đẹp và sáng ngay nhưng về lâu dài, da sẽ cực kỳ nhạy cảm, yếu ớt, dễ bị tổn thương, dị ứng...thậm chí ung thư da.

Chính vì thế, em đã sưu tầm và chuột bạch được rất nhiều phương pháp chăm sóc da tự nhiên được chế từ nhiều nguyên liệu sẵn có trong gian bếp của chúng ta.

Chỉ một lưu ý cho các mẹ là hãy KIÊN TRÌ, KIÊN TRÌ VÀ KIÊN TRÌ. Đừng mong đợi làn da của các mẹ sáng lên, đẹp lên chỉ trong vòng 1 tuần. Hãy đợi 1 tháng, 2 tháng hay 6 tháng hoặc lâu hơn, chụp ảnh so sánh và nhìn lại mình, các mẹ sẽ thấy sự CẢI THIỆN rõ rệt.

Cả năm qua kiên trì theo đuổi các công thức này, em đã lấy lại được làn da sáng khỏe của mình, dù vẫn còn chưa hài lòng lắm nhưng cảm giác CHINH PHỤC lại tuổi trẻ cũng rất happy các mẹ ạ b-). Các mẹ hãy bỏ ra chút ít thời gian để YÊU THƯƠNG CHIỀU CHUỘNG làn da của mình nhé.

Em sẽ up dần các công thức làm đẹp này để các mẹ cùng thực hiện và review nhé.