Tình hình là đợt vừa rồi ko hiểu lý do gì mà mụn trên mặt em nổi ồ ạt luôn, mà là mụn nhân li ti, trông không quá nghiêm trọng như mụn to và sưng, nhưng nhìn cứ lợn cợn, xung quanh thì đỏ, ghê chả kém :( Mà mỗi ngày nó lại thêm 1 ít mới buồn... như này ạ :-<

Xong nhớ ra trước đó có sưu tầm bài http://www.webtretho.com/forum/f3268/nhung-cong-dung-lam-dep-bat-ngo-tu-vo-chuoi-2022277/, trong vỏ chuối có chứa chất kháng viêm và nhiều khoáng chất có lợi như phốt pho, lưu huỳnh, kẽm, amino axit và nhiều chất khác cũng rất có lợi cho da nữa. Sực nhớ nhà hôm đó cũng có nải chuối mẹ mua, e liền làm thử xem sao, chẳng mất gì.

Chuối em dùng là chuối tiêu nhưng chắc chuối nào cũng có tác dụng như nhau ha? Tối trước khi ngủ e dùng mặt trong của vỏ chà lên chỗ mụn vài lần và không rửa mặt lại.

Chỉ vậy thôi mà không ngờ hiệu quả thật cả nhà ạ. Mụn giảm dần chỉ sau 3 ngày, e có chụp hình theo dõi nè:

Còn đây là hình em mới chụp, không nét do phải crop vào cằm, chứ không 360, filter hay make up gì trên da đâu ạ (chỉ oánh tí son thui >" Công dụng làm đẹp bất ngờ từ vỏ chuối

> Hết sạch mụn nhờ thay đổi chế độ ăn

> Hết mụn trong 4 ngày

> Hình before after trị dứt mụn của em