e là boy 23t.e bị mụn và bị da nhờn từ năm học lớp 11 đến nay là đã 7 năm. e sống chung với chúng như vậy là rất lâu rồi, hix.vì bị mụn và da nhờn nên e rất ngại giao tiếp, ít tiếp xúc với mọi người.

ko những bị da nhờn ở mặt mà e còn bị cả ở tóc, da trên toàn bộ cơ thể.ngày nào em cũng phải gội đầu và rửa mặt 2,3 lần nhưng đâu vẫn vào đó. dặc biệt vào những ngày trời lạnh thì ngày nảo cũng rửa mặt với gội đầu làm em rất nản.

trước kia e bị mụn thông thường nhưng 1 năm trở lại đây thì toàn mụn bọc và mụn đỏ rất đau, e đã đắp mặt nạ trứng gà chanh 3ngay/lần, ngày nào cũng uống nước cam vắt, uống viên kẽm acnacare,ko ăn đồ cay nóng,đi ngủ sớm...dùng đủ các loại srm như acnes,nivea,teen derm gel,vichy...nhưng cũng ko an thua

e mới ra trường đc 6 tháng với tấm bằng khá của một trường đh có tiếng ở hn, e đi xin việc và đã được phỏng vấn trực tiếp, các bài test e đều làm tốt nhưng kết quả đều bị trượt, và đã có nhà tuyển dụng nói thẳng với e là do mặt e khá nhiều mụn nên họ ko nhận, câu nói đó làm em rất buồn.

hi vọng các anh chị trên wtt tư vấn giúp e để thoát khỏi tình trạng mụn hiện nay, giúp e làm hết nhờn trên mặt và tóc.

thanks mn nhiều!