Năm ngoái nghỉ dịch chán quá nên em quyết định đi tẩy tóc lên màu vàng rực ở nhà selfie 7749 tấm. Định một lần chơi lớn để xem ai có trầm trồ thì kết quả là ngoài ba mẹ em mà đến em còn phải trầm ồ vì tóc sau khi tẩy cực kì yếu :))))) Tóc ngày 1 lên màu đẹp nhức nách mấy hôm sau tóc xơ rụng nhức cái đầu 😰 

Không có mô tả.Đúng lúc sang nhà bà cô từ Nhật về hồi đầu năm nên em có dùng ké thử chai dầu gội bên Nhật do hôm đó sang chơi cũng kô mang dầu gội nhà theo mà nhờ v em đc khai sáng luôn ạ. Trộm vía dùng hợp lắm í, hỏi thì mới biết hãng này mới mà ở mình chưa thấy ai bán nhiều với cả cái mùi nó thơm tự nhiên lắm 😆 Chai em dùng đợt đó là loại phục hồi hư tổn mùi hoa chi chè của Follow Me. Về thì em lục tung shopee để tìm và mua trọn bộ gội xả lun. Dùng đc tầm 2 tuần là tóc khác hẳn mà trong quá trình này em cũng kết hợp dùng dầu hấp với xịt dưỡng nữa. Sau đợt tẩy tóc đó e vẫn còn sợ cơ mà chăm dưỡng lại thì tóc đã đỡ hơn rất nhiều, giờ thì lên đc các màu nhẹ nhẹ rùi 😅

Nhận ra là để tóc khỏe thì kô chỉ gội ủ thui đâu mà còn phải dưỡng tóc nữa. Tóc mà đi nắng kô dưỡng là cũng héo như da mặt mình luôn áh nên e hay nói là dùng “kem chống nắng” cho tóc :))))) này thì em dùng serum phục hồi trà xanh của goodlook (đợt có dùng xịt dưỡng của các hãng khác mà thấy kô thích bằng) 

Em cũng share thêm một số tips mà e tìm hiểu đc để “cứu rỗi” mái tóc là sau khi gội đầu, hầu hết chị e mình đều vò tóc bằng khăn cho khô hoặc quấn khăn quanh đỉnh đầu. Đây không phải là cách tốt nhất đâu, e thì sẽ dùng khăn thấm nhẹ lên tóc ướt và quấn nhẹ khăn quanh tóc, giữ nguyên trong vài phút để khăn hút bớt nước đi (này thì e dùng khăn lông nè chị e quan tâm thì cứ tìm shopee ra nhìu lắm)

Trước khi sấy tóc chị e nên thoa nước dưỡng lên tóc để bảo vệ tóc trước nhiệt của máy sấy và cho tóc giữ được độ ẩm và dễ gỡ rối hơn, chứ mà mỗi lần gội đầu xong e sấy liền tóc khô và khó gỡ rối lắm lun.

Đó là hành trình a - z của e các chị nào cũng giống tình trạng tóc xơ mà tìm đc dầu gội tốt thì cứ chia sẻ cho mọi người nè

Link mua sản phẩm cho chị em nào cần ạ, shop này đang giảm tới 50% chi cho tầm 40k một chai thui thì quá là rẻ á!!

Dầu gội phục hồi hư tổn Follow Me:https://shp.ee/9rsf4f9

Serum dưỡng tóc Good Look:https://shp.ee/na974z7