Có lẽ đây là lần làm đẹp gấp gáp nhất mà tui từng trải qua. Ngày trọng đại thì đang đếm ngược, chiếc váy cưới hở lưng siêu ưng đang treo trên giá nhưng mấy em mụn thì vẫn đang trơ trơ ở lưng không chịu đi đâu hết. Thế là tui phải lên plan trị mụn lưng cấp tốc trong 2 tuần để kịp ngày trọng đại liền. 

Tui trước đây hay dùng sữa tắm vi mùi thơm nhưng dần dà tui nhận ra da tui không hợp sữa tắm vì hay bị lên mụn. Tui có bà bạn ở bên Hàn gửi về em xà phòng với xịt mụn của  nghe bảo cũng ổn lắm nên tui dùng thử luôn

Routine : Tẩy tế bào chết (3-4 lần/ tuần) - Xà phòng - Xịt mụn - Thuốc bôi

• Đầu tiên là em xà phòng, tui dùng trong 2 tuần thấy các nốt mụn giảm hẳn. Một số nốt mụn to của tui mấy hôm xẹp luôn và vì em này có BHA nên tui thấy da cũng được tẩy tế bào chết nhẹ nhàng. Tắm xong cảm giác da rất mềm và ẩm chắc là nhờ rau má, rễ cây cam thảo có trong em này.
  • Sau khi tắm xong, đợi lưng khô thì tui dùng ngay em xịt mụn lưng Derladie. Một điểm tui rất thích là em này dạng xịt, dùng cực kì tiện. Cái đầu xịt thiết kế đúng đỉnh, xịt khoảng 2,3 lần là tỏa hết cái lưng rồi. Chất lỏng như nước thấm nhanh, tui chỉ xịt lên da để tí xíu là đã thấy khô. Sau khi xịt thì thấy lưng mát mát và có mùi bạc hà dễ chịu lắm.  Có thể là hình ảnh về mỹ phẩm, chaia và trong nhà
  • Em này phải nói là có bảng thành phần đỉnh chóp khi có cả AHA, BHA, Glutathione, Niacinamide, và Arbutin. Tui thấy em này do có cả AHA và BHA nên tẩy tế bào chết ok lắm. Dùng mà mấy lớp da già nó bong ra từ từ cảm giác thích cực. Dùng được tầm 7 ngày tui thấy các nốt mụn cũ dịu hẳn tuy nhiên có lên một số các nốt mụn mới do mấy em này làm đẩy mụn. 
  • Để tăng độ hiệu quả của routine này tui sử dụng thêm tẩy tế bào chết. Nhờ vào các hạt scrubs có trong các em tẩy tế bào chết, lỗ chân lông của tui được thông thoáng hơn, đồng thời loại bỏ được lớp da sần sùi phía bên ngoài. Thật sự thì lần nào sử dụng tẩy tế bào chết xong, tui đều cảm thấy cực kì thích cảm giác mềm mại trên làn da của tuiCó thể là hình ảnh về trong nhà
  • Việc dùng khá nhiều BHA để đẩy mụn lưng khiến đôi khi có một số nốt mụn trồi lên và để lành những nốt mụn này nhanh chóng thì tui sử dụng thêm kem chấm mụn Klenzit Ms. Các nốt mụn lên tui chấm ngay em này, lúc nào mà mụn nhiều thì tui bôi mỏng vùng bị mụn. Vì là dạng gel nên thấm rất nhanh, em này có 0.1% Adapalene nên giúp kháng viêm với làm tiêu nhân mụn hiệu quả lắm nhaCó thể là hình ảnh về 1 người và mỹ phẩm

7 bữa đầu tiên tui dùng bị đẩy mụn lên mà vừa lo vừa run không biết có kịp không. Nhưng may quá các em nó đều work trên da của tui nên đến ngày da gần như thay đổi hẳn. Các nốt mụn bé bé thì gần như phải soi kĩ lắm mới thấy, mấy em nó cũng đỡ thâm hẳn mà da cũng sáng lên với mướt  hơn. Tuy nhiên vì thời gian ngắn quá nên một số em mụn to không lành kịp nhưng vẫn có thể che lại bằng kem che khuyết điểm. Tui khuyên mấy bà mụn nhẹ nhẹ là nên chữa liền chứ để đến sát ngày như tui trị cực dữ lắm.