Chào cả nhà,

Hôm nay em sẽ kể cho mọi người hành trình khổ đau trị sẹo lõm của em. Đó là chuỗi ngày dài của quá trình lặn lội hết topic này đến topic khác, đủ mọi phương pháp, tốn tiền tốn bạc và mang lại hậu quả tơi bời cho da.

Đầu tiên, tình trạng da em là da hỗn hợp thiên siêu dầu. Do đó, da em có đủ các điểm xấu da dầu mang lại: lỗ chân lông to, mụn ẩn, mụn bọc, mụn đầu đen....Em lại là đứa rất ghét uống nước, nên mọi người biết kết quả rồi đấy. Đầu tiên những năm cấp 3, da em chỉ có mụn ẩn, thỉnh thoảng nổi vài cái mụn đầu trắng, da để lại vết thâm, nhưng không đủ để có sẹo lõm. Tuy nhiên bắt đầu lên đại học, da em bị nổi khá nhiều mụn bọc, điều này làm da em bắt đầu có sẹo lõm. Đống sẹo này tiếp tục tăng lên cho đến tận 6 năm sau. Mặt em đầy sẹo lõm 2 bên má, 1 vài sẹo to, còn lại là sẹo khá nhỏ nhưng sâu, rất khó trị. Lúc này, em bắt đầu tìm hiểu phương pháp trị sẹo lõm.

1. Đầu tiên là lăn kim: em cũng học trên webtretho, mua kim về tự lăn với đống mĩ phẩm được hướng dẫn order từ mỹ về. Kết quả là da em mỏng, yếu và sẹo chả cải thiện gì, mỗi lần ra nắng là đỏ lên đáng sợ. Sau 6 tháng em bỏ cuộc. Lúc này da em rất đáng báo động vì bị quá nhạy cảm. Tốn hết mấy triệu.

2. Sau đó em mua cái kem Nga trị sẹo (quên tên nhưng cũng nổi lắm), cũng do đọc được trên webtretho, tuy nhiên k hiệu quả nên em bỏ luôn.

3. Bẵng đi 2 năm, em tìm hiểu về Sắc Mộc Hương (nay là Thanh Dược), thấy quá thần kỳ do da ai bôi xong cũng căng bóng đẹp không thấy cả lỗ chân lông. Thế là em vác về mấy chai bôi, tốn hết 3tr thì phải. Bôi ròng rã 4,5 tháng thì da em lột và đẹp thiệt. Đẹp không tì vết, căng, sáng bóng luôn. Em rất hí hửng và đem đi quảng cáo khắp nơi cho bạn bè xài. Nhưng mà đến tầm khoảng 6 tháng sau, da em hết căng và quay lại ban đầu, không mỏng hơn, không mụn hơn hoặc k đỡ sẹo hơn, đơn giản chỉ là quay về ban đầu. Nên việc trị sẹo của nước rượu này là không có tác dụng. Da căng lên làm em ngỡ là đỡ sẹo nhưng sau đó nó xẹp xuống thì y như cũ. Đi tong 5tr vì em còn mua 1 đống dưỡng của nó như mặt nạ các kiểu nữa.

4. Sau chuỗi ngày tuyệt vọng, em tìm hiểu các nơi chữa bằng công nghệ như Doctor Scar, Mailisa, Eri...Sau đó tình cờ FB nó suggest cho em 1 cái video trị sẹo của 1 khách hàng ở Jenna Thanh và thấy sẹo của khách hàng này rất giống của em, nên em chạy qua đó làm. Liều ăn nhiều luôn chứ em thấy cái tên TMV nó lạ lẫm dã man. Qua đấy nta coi sẹo và nói làm trọn gói hết 30tr, tầm 7 lần xong, cam kết là ít nhất 80% sẹo. Em nhẩm tính 2 tuần/ lần thì tầm hơn 3 tháng, cũng không đến nỗi nên quyết định nhắm mắt đưa chân. Bên này làm kết hợp bắn laser và lăn kim, cấp luôn mỹ phẩm dưỡng cho xài. Nói chung ngoại trừ kem chống nắng thì k được trang điểm j và xài j ngoài mỹ phẩm bên đó cấp.

Đầu tiên là bên đó châm kim, tức là lấy kim máy đâm mạnh vào chỗ bị sẹo rồi cho thuốc dưỡng bôi cho lên sẹo. Kim bên đó phát luôn. Tự bảo quản lần sau làm đem theo. Lúc mình làm được nửa liệu trình thì kim mòn nên phải mua kim mới, hết thêm 1 tr.

Lần t2 thì bắn laser, bắn vào nguyên vùng lớn trên mặt luôn, chỗ có sẹo. đau thấu trời xanh, tầm khoản 3 tuần sau thì bong mài. Trong khoảng thời gian này, mặt rất ghê và rất đỏ vùng bắn sẹo. Tiếp theo 2 tuần 1 lần mình tiếp lục lăn kim máy và bôi dưỡng. Trong quá trình này, TMV có theo dõi và bắn laser điều chỉnh những nốt sẹo lớn chưa lên hẳn và kết hợp lăn kim. RÒNG RÃ 1 NĂM TRỜI. Trời ơi, lúc đầu em nghe bảo làm 7 lần tính nhẩm ra 3.5 tháng còn thấy ok, ai dè lúc làm tận 1 năm, may mà mua trọn gói k thì tiêu rồi. Mà đâm lao đành phải theo lao, nhiều lúc nản lắm luôn nhưng đành phải theo. Nhưng mà em thấy da em thực sự có lên thiệt, thấy da lên từng ngày, so với hình cũ chứ k thì em quên luôn da mình chỗ đó có sẹo. Tuy nhiên, lỗ chân lông to bên cánh mũi thì k cải thiện bao nhiêu, chủ yếu lên sẹo thôi ạ, Hơn nữa bên này có lấy mụn ẩn 2 tuần 1 lần nên cũng rất đỡ, mà có thuốc chấm sẹo j hay lắm, bôi lên cái là hôm sau sẹo xẹp luôn, ra còi mụn. Nhưng thuốc này k để đc lâu, phải để tủ lạnh, 2 tuần là khô queo k xài dc nữa.

Sau khi làm ròng rã thì em có kết luận, trị sẹo chỉ có laser mới hết thôi các chị, lăn kim chỉ có tác dụng làm cho dưỡng chất dễ đi vào da hơn thôi, k cải thiện sẹo đâu, tuy nhiên, k thể bắn laser liên tục vì làm da tổn thương rất nặng, nên sau khi bắn laser xong phải lăn kim để đưa tinh chất vào dưỡng da.

Nói chung về dịch vụ bên Jenna thanh em khá hài lòng, tuy nhiên điểm không hài lòng là thời gian điều trị QUÁ LÂU, mọi người thử nghĩ cả năm trời mặt như con mèo, vì chỗ bắn laser lên da non lên da đỏ hoài, ai mà làm phải tiếp xúc khách hàng các kiểu là thua luôn. Sẹo em lên được tầm 90%, em đã thấy khá được rồi mà bên đó vẫn làm cho đến khi đẹp thì thôi. Nói chung về chất lượng hài lòng. Nhưng vẫn 1 điểm yếu là RẤT RẤT LÂU huhu.

À bạn em làm bên Eri cùng đợt với em hết 40tr, bơm cái j vào nốt sẹo cho đầy lên đó, cũng đau lắm luôn, và sau khi làm 4 lần thì da mặt k thay đổi j mà nổi tùm lum. Sau đó có qua đó khiếu nại thì bên đó chìa hợp đồng ra có chỗ nói k cam kết chữa được bao nhiêu % hết, tùy cơ địa. H cơ địa bạn em k thay đổi được nên ráng chịu. Okie fine mất 40tr tiền ngu. Đừng ai qua đây nha.