Dạo này mình thấy trên FB, với các diễn đàn trên mạng quảng cáo tắm cám gạo giúp làm trắng da, làm mờ vết thâm mà không bị bắt nắng trở lại, mà giá lại không quá đắt. Mình nghe thích quá nên cũng mua về dùng thử. Mình trộn theo công thức : cám gạo + sữa tươi + nửa quả chanh rồi cho lên da tầm khoảng 20 phút. Mình mới tắm được có 2 lần. Lần đầu tắm không có thời gian nên massage nhẹ nhàng rồi tráng đi luôn. Tắm xong được cái da mịn thích lắm, với lại không thấy có biểu hiện của dị ứng gì. Nhưng lần 2 mình tắm xong thì nó bắt đầu nổi những nốt đỏ. Lần này có thời gian nên để lâu. Không biết có phải vì thế mà mình bị mẩn đỏ không nữa? Nó mẩn đỏ lên như trẻ con bị rôm ấy. Hơi ngứa 1 chút. Mình bị ở phần cổ, ngực, toàn bộ phần lưng, nhưng da tay, da chân lại bình thường, không bị sao cả. Nhìn nó mẩn lên mà trông sợ lắm :( Bây h mình không biết làm thế nào để hết những nốt mẩn đỏ kia :( Bây h thì mình chả dám dùng nữa đâu. Có thể do loại cám của mình không tốt, hoặc là do da mình không hợp :( Có mẹ nào bị như thế không chỉ mình cách để hết những nốt mẩn đỏ kia với. Nhìn nó mần cả vùng cổ ngực lên mà hãi quá. Lưng mặc áo thì không ai nhìn thấy, chứ cổ thì mặc áo là nhìn thấy ngay, mình nhìn còn thấy kinh nói gì người ngoài.

Mọi ngươi giúp mình với!