Em bị mụn này là mụn do nội tiết tố, em đi khám ở da liễu cũng nhiều lần, uống thuốc tây cứ khỏi tầm 2-3 tháng là lại nổi mụn lên, mụn của em chủ yếu ở trán, mũi, cằm và có khi nổi nhiều nốt ở trên đầu, ngực, cánh tay, mụn nó đỏ và rất là đau. em thấy uống thuốc tây nhiều tác dụng phụ mà mãi chẳng khỏi.

Mà chu kỳ kinh nguyệt em thì không đều, lúc ngắn lúc dài, người em ăn đồ nóng cái là lại nổi mụn, nhưng đi khám gan thì gan em rất bình thương không nóng hay bị bệnh gì hết.

Em thì từng bị u nang buồn trứng và đi mổ, từ sau đợt mổ về thì em thấy chu kỳ kinh vẫn lung tung như trước.

Gần đây em chuyển sang uống thuốc nam của 1 ông thầy có tiếng và có chứng nhận là lương y, thang đầu ông ý kê em uống thấy mặt nổi lên nhiều hơn, ông ý kêu uống thuốc này nóng, rồi chuyển sang thang khác, em thấy cũng đỡ nổi hơn, nhưng em quên không hỏi rõ ông ý cho uống là để điều hòa kinh nguyệt hay là trị mụn do nội tiết?

Mọi người có ai bị mụn nội tiết như em mà đã uống thuốc nam để trị chưa ạ?

Có thể tư vấn và chia sẻ kinh nghiệm, kết quả của việc uống thuốc nam liệu khỏi hẳn không ạ?

Em hỏi ông bảo chữa cái này phải lâu lắm, 6 tháng trở lên kia, em mới uống được 2 tuần thôi.

Em bôi lô hội lên những chỗ mụn để không bị sẹo nữa.

Cám ơn mọi người đã giành chút thời gian đọc bài của em nhé.:)