Đầu tiên,em xin gửi lời chúc năm mới đến cả nhà hihi. Em cũng định chia sẽ bài này cho cả nhà tuần trc nhưng do chưa có nhiều thời gian vì em đang bận thực tập nên hum nj có rãnh xíu e cố gắng viết lên cho chị em mình cùng đẹp.=P~=P~=P~

Em nói sơ về da e 1 chút thì da e khô,có mụn ẩn,đầu đen vs 1 ít mụn đỏ,hồi trc em có dùng trangala hơn 1 năm và sau đó mới biết là chứa corticoid em phải mất 4 năm sau da em mới ổn,nhưng cứ 4 năm trôi qua mà da em nó không xấu cũng không đẹp,cácvết thâm nhỏ mà không bao giờ hết được,mụn ẩn thì quá trời,nếu vào 1 ngày đẹp trời thì nhìn da em không đến nổi nhưng ngày nóng nực hay gió mùa thì xác định là "kinh tỡm"

Vì cũng sắp về ăn tết rồi mà da em cứ thế này thì chắc e chớt ,mò mẫm ở webtretho thì thấy review về erylik trị mụn ẩn nên e ra tiệm thuốc mua ,sau 4 ngày mụn nổi lên ửng đỏ cả mặt,thâm đậm hẳn,sẹo rỗ nổi rõ hơn,e cứ tưởng dấu hiệu tốt nên cứ bôi nhưng càng dùng thì da càng khô,nó bong tróc ghê lắm,thuốc cũng không có tác dụng nữa nên e vứt xó luôn,gặp con mấy đứa bạn nó cứ nói mặt bị rg rứa,dị ứng gì kinh thế,yêu nhiều hay sao mụn zữ zậy....blala em tủi thân cực kì :-S:-S.Mỗi lần cầm gương lên là e chỉ muốn khóc,tết thì gần đến mà mặt te tua thế này thì e dám đi đâu,nhưng em cũng phải đành chấp nhận mặt mụn mà về quê ăn tết(25 âm)

Em vừa về đến nhà là mẹ hỏi em cái mặt bữa nay làm gì mà mụn với đen zữ rứa con rồi họ hàng bu vào nói :((:((:((,nghe mà buồn não nề,bạn bè mẹ e vào chơi thấy cũng quở...hjx .Mẹ em thấy thương quá thế là về tiệm thuốc bắc cắt thuốc cho em xem khá lên xíu nào không vì nhiều ng nói khích em lắm(vì trc đây da em khá đẹp,khá xinh nên giờ bị thế này hụt hẫng vô cùng) .Mẹ em có về tiệm thuốc đông y cắt thuốc nhưng ông thầy thuốc kêu không bắt mạch thì ông không cắt thuốc đc và ông chỉ cho mẹ em 1 bí quyết trị mụn mà ít ng bjk(mẹ em thân quên nên ông ms chỉ)..Và da mặt em đã được đột phá bắt đầu từ đây sau bao nhiêu tháng ngày đau khổ

PP của em dễ lắm mà cũng rất rẻ nhưng hiệu quả mỹ mãn hihi..Bí quyết đó chính là nước mát,thành phần nguyên liệu để làm nước mát rất dễ kiếm đó là đậu đen xanh lòng,đậu xanh,rau ngót và giun đất(cái này em thấy ghê quá nên em không cho mẹ để vào nên không biết có thì tác dụng có nhanh hơn không) đó là là nguyên gốc công thức nước uống ông thầy chỉ

Cách làm thì mỗi thứ đậu các chị rang lên cho thơm rồi cất vào các hộp nhựa dùng dần,ráu ngót cắt nhỏ(để cả cọng) cũng rang lên rồi đem phơi khô.Mỗi bữa nấu các chị lấy đậu xanh và đen theo tỉ lệ 1:1 và một nhúm lá ngót sắc lấy nước uống,càng đặc càng ngon.

Em uống khoảng được 4 ngày tức (27 âm đến 30 âm) thì mặt hết ửng đỏ do mụn,có 1số cái mụn cứng lại,da mặt sáng lên rất nhiều,vết thâm mờ( cái này chắc do mụn đỡ thì thâm nó cũng đỡ),em vui lắm vì tết nay em có thể đi chơi được rồi.

Em cứ kiên trì uống cho đến giờ là cũng đc 3 tuần rồi,da em hiện tại mụn đỡ 90% luôn ý,da mặt láng mịn dễ sợ em không ngờ luôn:o:o8-|,nó trắng lên nữa cứ như quảng cáo kem dưỡng da ý,em nghĩ chắc hết mụn thì da trắng lên không bị sạm(vì da em cơ bản cũng trắng nên nó trả về đúng tông làn da) mấy đứa bạn thực tập với em kêu e có đánh phấn hay sao má căng láng rứa,em vui làm sao :)),hiện tại mụn miếc các loại bay gần hết rồi chỉ còn mấy nốt đầu đen đang ngo ngoe sắp lên chắc phải uống thêm 2 tuần mới sạch đc

Mà có điều là em uống nước mát mỗi ngày nhiều lắm luôn trung bình 1.5-2 lít mới có hiệu quả,cứ uống càng nhiều càng tốt và mỗi lần nấu nước em chỉ nầu 2 lần vì lần thứ 3 nó nhạt lắm nên em đổ bã đó đi.Hiện giờ em đang mua thêm rau má khô uống kèm cho mát,em thấy tác dụng nó tăng lên cấp nhân rồi hehehe

Ak..em bày cho các chị bí quyết uống được nhiều nước nek,các chị cứ để nước ở mọi nơi,nhà bếp,nhà lớn,bên giường ngủ,bàn ăn...đi ra đi vào ,đi ngủ thấy là uống,uống là tu cả chai ,cả bình :)):)) đảm bảo sảng khoái uống được nhiều thôi

Mà trong quá trình trị em có thoa nước cốt mướp đắng tuần 3 lần,cái này hay thật nhưng em nhận thấy rằng mướp đắng thoa quá nhiều nó bị lờn ,nó chỉ được ban đầu thôu nên e chưa có làm lại cái này,ai bị mụn nhiều quá cứ thử đi nha,không giảm mụn mới lạ đó hehehe

Trên đây đều những kinh nghiệm em đã chuột bạch và kết quả rất tốt,các chị nhớ kiên nhẫn,chứ không có chuyện uống xong ngủ 1 giấc mai mụn biến mất đâu,mụn nó sẽ se từ từ nên hãy kiên trì nhé.

Em cũng không định chia sẽ đâu vì em cô giáo mà văn vẽ em lũng cũng lắm cũng không hay hihi,nhưng tính em là zậy có chi hay là không thể giữ kín miệng được :>:> Tiếc không có hình chụp da em lúc bị mụn,em đã chụp khi bị mụn để có ý định thừ nghiệm thành công post cho cả nhà nhưng khổ nỗi em chụp lên nhìn gớm quá,không thể để thiên hạ thấy được,với lại để trong máy mấy đứa nghịch máy em nhìn ghê nên em đành xóa :D:D

Các chị cứ thử đi,không bổ dọc cũng bổ ngang vì đều là những thành phần tốt cho sức khỏe,chúc nhà mình mau hết mụn,da đẹp,không ai đau khổ vì mụn như em trc đây nữa :x:x