Tình hình là trước tết 2 tháng e tự dưng nổi rất nhiều mụn ở mặt. Rồi e mua oxy 5 bôi đc vài ngày cũng đỡ nhưng da khô quá em ngưng thì nó lại mọc :(( em lại nhà thuốc tây ngta kê đơn cho e uống vài ngày thì thấy đỡ ở mặt nhưng lại phát ra ở lưng ( chắc do dị ứng kháng sinh vì đơn thuốc có clindamycin ) rồi từ đó e làm đủ mọi cách từ thiên nhiên đến mỹ phẫm nhưng vẫn k tiến triễn.. Rồi e dùng đến bạch hoa hồng đc 20 ngày. Những chỗ mụn to thì bớt nhưng chỗ k mụn lại lên, hết mụn chỗ đó nhưng còn lại vết thâm quá trời. Qua tết em ngừng sử dụng bạch hoa hồng để đi vũng tàu với girlfriend tuy mụn có giảm nhưng vẫn còn be bét :(( em đi với bạn gái mà ít khi nhìn thẳng vào mặt bạn gái e . E ngại lắm vì da mặt ngta thì k có hoặc ít mụn còn e thì quá trời tất cả các loại mụn. E tự ti quá. Đi xog về bị mụn nhiều hơn nữa ( chắc do nắng gió biển ) Nói chung là mặt e h như quỷ v :(((( e k có động lực đến trường cũng như học Anh Văn cùng bạn gái.. Hồi trước tự tin bấy nhiêu h giảm về 0 r :(((( Em là boy , da chỉ dầu ở vùng chữ T nhưnh vùng chữ T thì k bị mụn nào hết.. Mọi người giúp em với chứ e tuyệt vọng lắm r :((((