Chào các mẹ!

Em lập topic mới này mong các mẹ cùng nhau chia sẻ mọi cách có thể giúp em làm trắng da mặt và toàn thân thật sự hiệu quả để chuẩn bị lên xe hoa trong năm tới.

Em đọc rất nhiều các trang làm đẹp từ tự nhiên cho đến mỹ phẩm dưỡng an toàn và cả các loại kem trộn và những cách làm đẹp đáng sợ khác.

Nên tiêu chí của topic em cần là an toàn = không kem trộn.

Da mặt e là da hỗn hợp ít dầu,da không trắng cũng không đen thui, hơi vàng da mặt đen hơn da người nhiều(mặt đen nhất, ngực và đùi trắng, lưng đen hơn chút, tay đen, chân bị vài cái sẹo thâm do mèo cào),do hay nặn mụn nên da không đều màu mà cứ thâm thâm.lúc rửa mặt xong thì sáng chút rồi 1 lát sau nó sạm lại:(( .

Hiện tại e đang dùng srm Centaphil, toner và emul tomato của skinfood,kem chống nắng kiwi của SF, 1 tuần 2 lần dùng mask ngủ lựu, lâu lâu lại đắp mặt na thiên nhiên gồm mật ong + sữa chua + lòng trắng trứng + vài giọt chanh. ra đường em che chắn kỹ.Em thực hiện được 2 tuần và cảm nhận của em là da có sáng lên 1 xíu vô cùng nhỏ khi mới rửa mặt va dưỡng xong sau đó trở về như cũ. Em tính mua bộ omija program của SF (chị nào da ko trắng như em mà xài thấy hiệu quả thì review em với) Các chị tư vấn giúp em cách có thể làm trắng lâu dài ạ. Em không biết đi spa thì có thể cải thiện hơn không nếu có xin cho em hỏi spa angelbeauty ở 196 đường 3/2 có trắng hiệu quả không ạ. và sp skin doctors có ai dùng mà thấy trắng ra không ạ. hoặc spa nào các chị biết.

Về toàn thân thì e khoảng 1 tháng mới tdc 1 lần và cũng không dưỡng gì nên nhờ các mẹ tư vấn. Em tính dùng cách dưỡng tự nhiên như cám gạo sữa tươi không biết mẹ nào xài thời gian lâu cho em review (da không trắng như e ạ). tắm dưỡng trắng ở spa anglebeauty thì sao ạ. hoặc spa nào dưỡng trắng an toàn ạ.sản phẩm dưỡng trắng nữa ạ.Em tính mua của SF nhưng chưa quyết định.

Tay chân thì em tính mua hand lotion cua SF và parafin về đắp mẹ nào cho e ý kiến nha.

Em có review cho khoản dưỡng môi bằng mật ong mỗi tối : KQ là môi hồng lên rõ ràng nha các mẹ, môi e trước đây khô và hơi thâm đó.

Em không dám mơ trắng như Ngọc Trinh nhưng muốn trong ngày cưới mặt mũi trắng hồng toàn thân da khoẻ sáng trắng đều màu hihi.