Chính xác còn 32 ngày nữa là đến tết ta rồi đấy! Dưỡng da ngay từ bây giờ để lễ lạt người ngợm còn đẹp đẽ xinh tươi các mẹ nhé! Mình cũng bận bịu việc cty, việc nhà, chăm chồng cả con như các mẹ thôi, nhưng vẫn dành ra tí thời gian để nuôi dưỡng da, cũng chỉ có 20p/ lần, bận gì thì bận nhưng nghĩ đến trắng đẹp thì mình có thể sắp xếp được hết :)) Xác định rồi mà!

Đây là kết quả dưỡng trắng da sau 1 tháng của mình, mình lo xa từ trước Noel cơ ;;) Các mẹ xem lấy động lực để bắt đầu triển từ bây giờ là vừa nhé ạ!!!

Đưa luôn công thức mà mình đã áp dụng trong 1 tháng qua nhé:

10 quả cà chua bi + 1 muỗng canh mật ong, 2 muỗng canh sữa chua. Hết. Đơn giản vô cùng. Ai bảo không trắng kéo xuống đọc tiếp nhé, vì mình không phải chọn ngẫu nhiên mấy loại này đâu mà đã tìm hiểu kỹ càng thành phần của chúng cả rồi. Cụ thể như sau:

Trong cà chua có rất nhiều vitamin C, E đã quá nổi tiếng về hiệu quả làm sáng da và trắng hồng nữa đấy ạ. Da mình trắng rồi nhưng vẫn chưa hồng lắm nên vẫn duy trì đây.

Trong sữa chua có axit lactic có tác dụng làm da trắng sáng. Vitamin A, B1, B2 trong sữa chua cũng làm mịn và rất tốt cho da, cơ thể nữa.

Tiếp theo là mật ong, là chất chống oxy hóa hiệu quả ai cũng biết nhé. Bên cạnh đó thì còn chứa chất niacin là 1 chất làm sáng da tự nhiên và an toàn, chất này được dùng rất nhiều trong mỹ phẩm luôn.

Thế rồi các mẹ mang hỗn hộp ý cho vào máy sinh tố xay ra nha. Thành quả sệt vừa phải, có thể hơi loãng và lợn cợn xác cà chua nhưng các mẹ đừng vứt đi nhé. Dùng để tẩy da chết thích lắm đấy ạ. Nhẹ nhàng cho da mà hiệu quả phết. Các mẹ thoa hỗn hợp đều lên da, (nếu được thì massage cho thẩm thấu vào da sẽ tốt hơn), còn mùa này lạnh quá thì thoa nhanh 1 lúc rồi xả nước ấm cũng được. Nhớ bôi kem dưỡng để thêm phần hiệu quả nhé.

Kinh nghiệm của mình chỉ vậy thôi, các mẹ siêng áp dụng 20p/ lần, tuần 3 lần, sau 1 tháng sẽ thấy hiệu quả rõ rệt. Đừng quên bôi kem chống nắng vì sẽ công cốc nhé ạ. Các mẹ thắc mắc gì cứ hỏi mình sẽ trả lời sớm, chị em mình cùng dưỡng da đón tết ạ. ;;)

Còn đây là video cũng về làm trắng mà mình đang tăm tia, các mẹ tham khảo luôn nhé.