Da em thuộc dạng da mụn, nhờn rít vô đối, lổ chân lông cho oành oàng. Ghét nhất là những khi trang điểm, phấn son trôi tuốt tuồn tuột hết.

Nhớ lại ngày đầu lễ cưới, em make up cũng kĩ lưỡng lắm, nhưng đến giữa buổi thì phấn nền cứ nứt răn rắt hết do em thấm mồ hôi liên tục, phấn chỉ còn phần bột nên ko còn độ bám dính. Đến ngày hôm sau may nhờ người chị bày trước khi trang điểm em xông mặt bằng dầu dừa nguyên chất, sau đó rửa mặt thật sạch bằng nước ấm. Kế đến trước khi bôi bôi trét trét em thoa 1 lớp thật mỏng dầu dừa (thật mỏng thôi nhé) thế là mịn trân từ đầu chí cuối. Cũng may hôm sau qua nhà chồng, make up như thế nên cũng đỡ quê, chứ nứt toát như hôm trước chắc có mà độn thổ.

Bây giờ làm thân với dầu dừa vậy mà hay. Cứ cách ngày em lại xông mặt bằng dầu dừa, da giảm nhờn, mụn hẳn, lại đều màu. Chị em nào bị như em dùng thử xem sao, ban đầu em nghĩ da nhờn thì cạch dầu dừa, nhưng sai lầm í ạ, dầu dừa cũng tốt cho da nhờn lắm, không biết mấy chị da khô thì sao chứ em là em ưng cái bụng lắm lun

webtretho