Xin chào các mẹ

Em đang làm cái review về sản phẩm của dòng dược mỹ phẩm La roche posay. Em xin có một bài chia sẻ cùng các mẹ, để các mẹ hiểu thêm về dòng dược mỹ phẩm này.Rất mong các mẹ quan tâm ạ.!! Nếu thấy e nói đúng thì ủng hộ em bằng like với cmt ạ. Em xin chân thành cám ơn!

Trước tiên, hôm nay em sẽ nói về em Duo trị mụn trước, các mẹ nếu muốn tìm hiểu về sản phẩm nào của dòng La roche thì cứ cmt bên dưới em sẽ rep lại cho các mẹ về công dụng của loại đó.

Da mặt các mẹ “chưa hoàn hảo” lại rất nhạy cảm, các mẹ lo lắng và luôn kiếm tìm cho mình một dòng mỹ phẩm để chăm sóc da phù hợp. Em khuyên mẹ nên chọn dược mỹ phẩm, bởi độ an toàn cho da rất cao và nó luôn thích hợp với làn da nhạy cảm nhất.

Như các mẹ cũng biết dòng La Roche Posay là một hãng dược mỹ phẩm rất nổi tiếng của Pháp, có dòng sản phẩm đặc biệt Effaclar chuyên đặc trị cho da dầu, da hỗn hợp, vùng chữ T, da nhạy cảm dễ mẩn đỏ.

Nhân đây em xin được phép chia sẻ cũng như quảng cáo cho em La rocheo posay Effaclar Duo. Đối với em, Effaclar Duo có thể dùng như một loại kem trị mụn và làm sáng, đều màu da. Em chưa biết mụn bọc có hết hẳn được không, nhưng chắc là khá khó vì mụn đó phần nhiều là do nội tiết. Còn với một làn da thỉnh thoảng mới xuất hiện 1-2 mụn trứng cá như của em, dùng Effaclar Duo chỉ 2-3 ngày là da mặt lại láng mịn. Nếu chịu khó dùng thường xuyên thì mụn cám li ti cũng không còn dấu vết.

Thật lòng mà nói thiết kế của tuýp kem này không đẹp như các loại mỹ phẩm thông thường, bởi nó là dược mỹ phẩm. Chất kem lỏng đựng trong dạng tuýp nên đôi lúc hơi khó để tôi điều chỉnh lượng kem lấy ra.

Duo có mùi thơm dịu nhẹ. Chất kem lỏng, có phần tách nước nên trước khi bôi các mẹ chú ý lắc đều và chú ý là chỉ cần 1 ít thôi là các mẹ đã đủ bôi cho cả mặt rồi nhé. Em thích kiểu kem lỏng này vì có cảm giác kem thẩm thấu rất nhanh và trọn vẹn vào da, không hề để lại một lớp bóng nào cả.

Nhược điểm của em này

Trong thành phần của Effaclar Duo có chất phản ứng với những vết thương hở như đầu mụn nên thường gây cảm giác hơi xót, rát một chút, nếu da phản ứng mạnh có thể bị ửng đỏ. Nhưng đó chỉ là những dấu hiệu ban đầu, khi quen dần, da sẽ ổn. Có những lần tôi ngứa tay cậy mụn rồi bôi Duo lên thấy xót, chỉ muốn lau ngay kem đi, nhưng sau đó da dịu lại ngay, đến hôm sau mụn sẽ tịt dần.