Thú thực với các mẹ, em từng ngu dại dùng kem trộn mà k biết đấy là kem trộn. Là kem ốc sên Liberty trên thị trường đấy ạ. Sau khi dùng thì chắc không nói các mẹ cũng biết. Đấu tranh mãi, tìm mọi cách để điều trị. Bạn bè mách cho đi viện da liễu, khám và lấy thuốc vài lân những vẫn vậy. Phát hiện trong toa thuốc có lượng kháng sinh liều cao nên em ngưng uống, điều trị bằng nguyên liệu tự nhiên, kiên trì cho lành bệnh. :(

Ban đầu em uống nước chè xanh 2 tuần. Đúng là đồ tự nhiên có khác, chất hẳn. Hic. Mụn ẩn thi nhau trồi lên. Xong em mua Trà giải độc uống 2 tuần. Uống xong trà giải độc thì lại uống chè xanh 1 tuần. Xong uống 1 hộp diệp lục và cả đắp mặt nạ diệp lục. Hộp đó em uống được gần 2 tháng. Hết liệu trình đó thì k còn thấy mụn ẩn cho dù uống nước chè xanh đều đặn. ( Bạn nào muốn kiểm chứng có mụn ẩn k cứ uống nước chè xanh là rõ ngay).

Về rửa mặt, ban đầu em dùng srm trị mụn Acness. Xong góp tiền thì em mua srm và toner dành cho da dầu, da hỗn hợp. Dùng thêm cả gel trị mụn T2mycin ( mua ngoài hiệu thuốc). Cách 2 ngày xông mặt 1 lần. Chăm ăn rau, hoa quả, nói không với vitc vitE hay các đồ nóng, dầu mỡ...

Mặt nạ thì em cứ đắp mặt nạ cám nghệ, uống nhiều nước.

Thế nên giờ da dẻ đỡ nhiều lắm. '

Chia sẻ để ai từng lỡ gặp triệu chứng như em có thể tham khảo.