Chào các chị, em năm nay mới 21 tuổi. Hôm nay mặc dù rất bận nhưng em vẫn ngứa tay phải viết luôn ngay kinh nghiệm trị mụn và thoát khổ thoát nạn với mụn như e. Như chị em đã và đang bị mụn mới hiểu nỗi khủng hoảng và mất tự tin với mụn. Chả là da em từ năm lớp 12 đổ lại thì chả bao giờ bị dầu và mụn, xinh xắn lắm nhé.hjhj. Và sự việc thay đổi khi em đi học trương đại học mới, em không hợp nước các chị ạ, ai thì em không biết chứ riêng em cứ mụn to mụn nhỏ nó đuổi nhau trên mặt em, cả cổ nữa. Phải nói mặt khủng hoảng nhất là cổ, nó đau kinh dị lắm. Do mặt trc không mụn giờ mụn nhìn ngứa ngáy em nặn ngay, cả ngày soi và sau 6 tháng mặt và cổ tan nát, và từ đó em cứ bị mụn hoài da thêm dầu cảm giác không dừng dc. Vết thâm chưa kịp hết lại mụn nổi lên. Em lo lắng thậm chí người lúc nào trở thành nóng tính, e mặc cảm. Rồi em tàu ngầm bn trang web để tìm liệu pháp trị mụn và thâm, có một lần em thử đắp khoai tây trong 1 tháng liên tục như 1 bài chị chia sẻ, kết quả trái ngược với bài viết các chị ạ, da em bị mỏng và bắt đầu nổi mạch máu, tệ hại hơn là càng dễ nổi mụn. Em vẫn kiên trì tìm phương pháp thiên nhiên mà e kiên trì lắm không vài ngày xong bỏ, thậm chí mẹ và em gái duốt ngày trêu bôi trác suốt ngày mà da không bằng mẹ, em tủi thân. Nhưng cuộc đời em thay đổi khi quyết định làm dầu gấc.phải nói em không tin dc các chị ạ, vì em chỉ nghĩ nó sẽ lâu và giống dầu dừa bị mụn còn lâu mới khỏi. Sau đây là quy trình: 1. Các chị dừng toàn bộ mĩ phẩm cho da nghỉ ngơi khoảng 1 tháng thì áp dụng, vì khoẻ lên mới dễ hấp thụ 2. Các chị tìm mua sữa rửa mặt nha đam của herbalife, chưa bao giờ em thấy sửa rửa mặt nào tuyệt như thế, da em kiềm dầu rõ dệt và không hề bị dát hoặc cảm giác mỏng da khi rửa, mụn từ đây nhanh khô. 3. Chị rửa mặt qua bằng nước ấm, cho nhiều dầu gấc da lòng bàn tay thoa khắp mặt mát xa 4 phút, sau đó cho srm lên thoa 2 ph mát xa thật nhẹ sau đó lấy tay đập nước vỗ nhẹ lên mặt 4 ph, cách này em học lỏm được như vậy da nhanh lành và khoẻ lên. 4. Buổi tối trước khi đi ngủ chị bôi kem dưỡng của cataphin loại không mùi chứ có mùi là da không thích ứng dc, vì da đã bị tổn thg rùi mà. Sau đó cho một lượng dầu gấc lên bông tẩy trang ý cho nhiều chút lên 2 bên má, nói chung chỗ nào thâm thì cho, khoảng 1 tiếng xong lau bớt dầu thừa dfi ngủ. Sáng hôm sau rửa lại bằng srm. 5. Các chị chịa khó mua vỉamin e về uống loại natural vitamin e 400iu. Kinh nghiệm em rút ra là càng tự ty lo lắng thì mụn càng nhièu, càng bôi trác che chắn bằng tóc mụn ác hơn. À, em bị mụn ẩn 2 bên má. Nhiều bài viết các pphap áp dụng rm thấy đều không thể hiệu quá nếu mụn ẩn các chị không nặn ra được hết, chịu xấu một thời gín. Nhưng các chị hãy đừng bao giờ bôi thuôc sau nặn mà phải xử lý bằng nước muối natri, khi nào vết thương lành lành chút mới bôi dầu gấc vào. Hiẹu quả sẽ bắt đầu từ tuần thứ 4, khi hiệu quả thì da đẹp lên luôn, không hề bị mỏng, hồng hào mặc dùem uống ít nước. Nên các chị đừng nản khi chưa thấy tác dụng vì dàu gấc k hề hại da, tác dụng nhanh hơn dầu dừa rất nhiều. Chúc các chị sớm xinh đẹp như e.hjhj

Gởi từ ứng dụng Webtretho của VietAnh4

Gởi từ ứng dụng Webtretho của VietAnh4