Hi các mẹ, mình là tàu ngầm lâu năm giờ mới trồi lên ^^.

Mình thấy diễn đàn có rất nhiều các topic về các địa chỉ trị mụn tại Sài Gòn, Hà Nội, mà chưa có topic nào về bác sĩ da liễu/địa điểm trị mụn uy tín tại Đà Nẵng hết. Vậy nên mình mạo muội lập topic này, mong được sự đóng góp ý kiến của tất cả mọi người về một nơi trị mụn hiệu quả tại thành phố Cảng ^^.

Trước tiên mình xin nói sơ về những nơi mà mình đã điều trị qua.

À quên, mình cũng nói sơ về da mình : da đẹp từ nhỏ cho đến năm 19 tuổi, đến năm 20 ngu si bôi kem bậy bạ, nổi vài cái mụn → vẫn lì lợm bôi→ nổi lên cả chục cái, hoảng quá mình phải bỏ, nghe lời mọi người đi khám da liễu.

1. Bs Hào : Bs này ở Đà Nẵng chắc ko ai ko biết, cực kỳ nổi, là Bs đầu tiên mình khám. Đi khám kiên trì 3 tháng mà mụn nổi ngày càng nhiều. Nản quá nên mình bỏ.

2. Bs Thọ : nguyên GĐ BV Da liễu, cho mình uống Curacne. Mình lên mạng tra cứu thành phần thuốc thì thấy chỉ áp dụng cho mụn bọc, viêm nặng, có thể gây quái thai và nhiều tác dụng phụ, mình hoảng quá nên bỏ ngang dù mới uống thuốc được 4 ngày. Mãi sau này mình mới biết thuốc đó có Isotretinoin, là loại thuốc trị mụn thần kỳ dù có vô vàn hậu quả có thể gặp.

3. Bs Hạnh : bác này thì thôi, quá chán. Cho uống kháng sinh và bố sung vitamin, lấy nhân mụn đau sưng vù mà ko khỏi, mình cũng bỏ của chạy lấy người luôn.

4. Bs Hội : là bs cuối cùng mình đi khám. Bs này cho uống Acnotin, vitamin E và acneteen. Kết hợp lấy nhân mụn ở đây thì trong vòng 6 tháng da mình đẹp lên một cách mà ai gặp cũng choáng, hehe. Nhưng...hey, mình bị mụn trở lại sau 3 tháng ngừng thuốc.

Mình cũng nản lắm, muốn buông xuôi, nhưng rồi mình lại không cam lòng. Mình muốn tìm cho mình một cơ hội nữa.

Các bạn Đà Nẵng ơi, mình cùng vào thảo luận đi, mình tin nếu hợp thầy hợp thuốc, rồi chúng ta sẽ khỏi mụn, phải không các bạn. Thân ái!