Chào các mẹ, các chị, các gái trong WTT. Như tiêu đề, phụ nữ chúng ta ai cũng muốn mình đẹp, nhất là một vẻ đẹp tự nhiên, trường tồn với thời gian mà không cần son phấn hay dao kéo. Tuy nhiên, chỉ một số ít người đạt được "cảnh giới" ấy. Tất nhiên, thường thì yếu tố di truyền nên có thể chúng ta không có làn da trắng, hay môi có thể thâm, tóc có thể như rễ tre ... Chúng ta không thể thay đổi hoàn toàn những khiếm khuyết đó, nhưng có thể thay đổi phần nào, hoặc đơn giản hơn là làm mình đẹp lên bằng chính những khiếm khuyết ấy. Topic này, em lập nên để chia sẻ những kiến thức mà em đã thu thập được, tổng hợp lại một cách gọn gàng và dễ hiểu nhất (đối với em), và chia sẻ cho các mẹ. các chị. Tất nhiên, em không phải chuyên gia thẩm mỹ, em không thông thái được như họ (mà ngay cả chuyên gia thẩm mĩ cũng khó mà khám phá được hết tất cả mọi vấn đề về làm đẹp đâu mọi người nhỉ), nên em vẫn sẽ còn thiếu hiểu biết nhiều lắm. Mong các mẹ, các chị thông thái đóng góp cùng em bằng cách inbox hoặc comment thẳng vào topic, em sẽ tổng hợp lại hết vào topic đầu để mọi người đỡ mất công lội page ạ. Nếu trong quá trình viết em có sai sót gì cũng mong mọi người giúp em chỉ ra, em sẽ tiếp thu và sửa lại :D Em xin hết ạ.