Da mình thuốc loại ngăm ngăm da trâu nhìn lâu cũng thấy ngăm, trước giờ chưa bao giờ lăn tăn vấn đề mụn.

Nhưng không hiểu vì sao khoảng sau tết da mình bị nổi mụn vùng trán rất nhiều, mà toàn mụn bọc, dùng đủ thể loại mặt na thiên nhiên rồi vẫn không hết, đã vậy còn sưng đỏ, rất đau và ất thẩm mỹ.

Bạn mình thì da dầu, hồi trước mụn nhiều, nó hay tìm hiểu về cách chăm sóc da, nó chỉ mình dùng dầu gấc mua của người ta nấu lên xức coi. Mình lúc đó cũng oải rồi, coi như dùng đại, đọc nghe có vẻ cũng ổn.

Dùng được 1 tuần, dễ thấy nhất là mụn đầu đen vùng mũi gần như là sạch, da vùng mũi trơn tru hẳn lên, mụn trên trán không sưng đỏ nữa, những vết thâm do mình dùng tay nặn trước đó mờ đi nhiều. Da mặt mềm, môi mềm mà hồng hồng nữa.

Tới giờ dùng được hơn 1 tháng rồi thấy da mặt sáng hơn rất nhiều, nếp nhăn ở quanh mắt khi cười cũng bớt đi nữa, hay do ảo tưởng nữa. Đang dùng kiên trì coi tàn nhang có mờ đi không, nghe kêu dầu gấc có thể trị tàn nhang mừ.

Đó là những trải nghiệm của mình về dầu gấc, hy vọng có ích cho những bạn bị mụn, mà dầu gấc điều tiết bã nhờ rất tốt nên mấy bạn da dầu không cầnaăn tăn vụ da dầu mà bôi dầu nữa sẽ bít lỗ chân lông nhé. Hi.