Dạo này thấy bạn bè hỏi Trang có nên mua sữa tắm Yukina không quá. Em mới dùng được bạn này hơn 6 tháng rồi, hôm nay ấm trời, em chia sẻ trải nghiệm với bạn này cho các mẹ nhé. 

Nguồn gốc, xuất xứ

Tên đầy đủ: Yukina White Body Wash

Là sữa tắm đạt 7 sao tại Nhật Bản. Được người Nhật feedback khá tốt trên trang review mỹ phẩm Cosme

Giá niêm yết: 499,000đ chai 500ml

Cảm nhận đắt hơn so với mặt bằng chung. Lúc mua cũng hơi sót ruột, nhưng mà cái thói ham thử đồ mới của em không bỏ được. :3 Thỉnh thoảng các chị săn sale có thể mua được với giá 420,000đ hoặc 460,000đ nhé

Thành phần:

Em nghĩ mua mỹ phẩm thì đừng nhìn vào tính năng, mà nên soi thành phần là chuẩn nhất nhé. Lý do mà Yukina có giá cao hơn so với mặt bằng chung em nghĩ bởi nó có thành phần 100% tự nhiên, và rất quý hiếm:

• Tinh chất tế bào gốc Placenta (Từ nhau thai cừu): Có tác dụng làm lành tổn thương, tái tạo tế bào và nuôi dưỡng da rất tốt, giúp da trắng tự nhiên từ bên trong
  • Mạch nước ngầm núi Phú Sĩ: nguồn nước ngầm này rất quý ở Nhật bởi hàm lượng khoáng chất rất cao. Không phải bên nào cũng được khai thác nguồn nước này bởi sự đắt đỏ của nó
  • Hylary Acid: Tinh chất cấp ẩm, giúp da dưỡng ẩm sâu
  • Sữa ong chúa tơ thủy phân: Giàu peptide giúp kích thích da sản sinh collagen, giúp da săn chắc, trẻ hóa
  • Các loại thảo mộc quý hiếm: Lá trúc đào hoa ibisus, ho yukinoshita, quả hoa hồng kanina, hoa hồng mi mi, cà rốt, màng cám gạo nứt, lô hội, cây sacaromy cescevevicase, hoa dâm bụt, hoa aru, hoa uniaol, hoa fuyu bodai, lá cây xô thơm, cây đuôi ngựa, hoa cúc

Điều khác biệt của Yukina chính là không dầu, không cồn, không paraben nên cực kì an toàn cho da và thân thiện với môi trường. Mỹ phẩm Nhật bao giờ cũng ưu tiên sự an toàn sức khỏe lên trước hiệu quả nhé.

Trải nghiệm dùng:

• Vỏ chai: Em thấy vỏ chai nhìn hơi bình thường (cảm giác quê ấy:3) Nhưng em xài đồ Nhật nhiều, thấy bao bì mỹ phẩm Nhật không có bắt mắt như là đồ Hàn hay Mỹ đâu
  • Chất sữa tắm: Cảm giác khá đặc. Chỉ cần đổ một xíu rồi cho vào bông tắm là thoải mái bọt rồi ạ. Em xài hơn nửa năm mới hết một chai đó
  • Mùi hương: Mùi hoa hồng và thảo mộc. Cái này tùy cảm giác của từng người. Hồi mới dùng em thấy hơi hăng chứ không thơm nồng, mà xài quen rồi nên thấy cũng okie. Có người thì cảm giác không thơm. Như con bạn em thì lại kêu mùi này thư giãn như là đi spa. 

Cảm giác sau khi tắm:

Với sữa tắm trắng thì em hay sợ nhất là nó sẽ bị khô da. Thực tế là sữa tắm trắng thường có hàm lượng gelatin lớn để giúp nâng tông da. Mà gelatin gây bít lỗ chân lông và rất khô da ạ.

Nhưng với bạn Yukina này thì cảm giác đầu tiên sau khi tắm là da căng mướt, và rất mềm mịn. Nhưng nó không bị nhờn rít da như các sữa tắm cấp ẩm đâu ạ. Kiểu ở ngoài Bắc thì da sẽ khô và nẻ vào mùa Đông. Nhưng em dùng bạn này xong thì da hết nẻ luôn, không cần dùng body lotion luôn ấy.

Hiệu quả trắng da:

Da em bình thường cũng khá trắng, nên dùng bạn Yukina này xong chủ yếu là thấy da sáng với mềm mịn hơn ạ. Hồi em dùng bạn này là mới đi Quy Nhơn về. Hôm ấy mải ảnh ọt quá nên quên không bôi kem chống nắng, xong bị cháy nắng. Da bị đen sạm từng bãi từng bãi nhìn thấy ghê luôn. Em tắm Yukina khoảng 3 ngày thì thấy đỡ hẳn, khoảng 1 tuần da hồi về như cũ luôn. Có thể do tinh chất Placenta giúp da tái tạo tế bào nhanh hơn.

Nói chung em dùng bạn này vì cảm giác tắm rất dễ chịu với giúp da mình mềm mịn hơn. Chứ da em cũng không cần trắng hơn nhiều nữa. Còn bạn em thì mê lắm, da nó ngăm đen, dùng bạn này hơn 1 tháng thì cảm giác da trắng lên thật. Nhưng hàng Nhật thường sẽ không nhanh như kem trộn hay hàng Hàn đâu ạ. 

Nói chung nếu các chị muốn nuôi dưỡng da trắng với khỏe mạnh lâu dài thì có thể dùng bạn này, vì thành phần của nó rất tự nhiên. Còn muốn trắng nhanh thì nên đi spa cho nhanh ạ.