Mình lập topic này để giải đáp thắc mắc của các bạn về lăn kim ở Da Liễu và Tại Nhà - có gì khác nhau?Hy vọng sẽ đóng góp 1 chút kiến thức cho các bạn đang trăn trở về việc: chọn lựa nơi lăn kim cũng như các sản phẩm và cách chăm sóc phù hợp nhất sau khi lăn kim

Mình miêu tả da mình nhé :da dầu,dầu toàn diện nguyên mặt chứ ko riêng vùng nào nhé,lỗ chân lông hơi to,bị sẹo rỗ và có chút vết thâm,sẹo của mình chắc cũng thuộc dạng lâu năm rồi,ko sâu nhưng hơi rộng,bị nhiều ở vùng xương gò má và gần mũi.

Da của mình khi make up bằng Mineral Make up thì cũng khá mịn,nhìn chung ko có khuyết điểm nhiều nhưng mình ko thích các vết sẹo rỗ đó chút nào,mình đã đến Da Liễu ở TPHCM và lăn kim ở đó vào tháng 12-2011.Tính đến nay là đã 5 tháng.

Sau khi lăn kim ở Da Liễu xong mình đã tìm hiểu rất nhiều về phương pháp lăn kim này và mình nhận thấy đây là 1 phương pháp hoàn toàn có thể tin tưởng được .Có thể làm lỗ chân lông bé hơn,da mịn hơn và mờ vết thâm,1 số clip của Youtube còn cho thấy lăn kim có thể làm trẻ hóa làn da bằng cách tái tạo lớp da non sau khi lăn.

Quy trình lăn kim ở Da Liễu khoảng 30 phút.Bạn sẽ được đắp thuốc tê khoảng 30p rồi sang 1 phòng khác để lăn kim.Sẽ có 2 người phụ trách việc này,1 bác sĩ và 1 y tá.Đây là giai đoạn khó khăn nhất vì rất đau,đặc biệt là vùng trán và cằm,2 bên xương hàm.Lăn xong thì cái mặt rất...kinh khủng.Bạn nên ở nhà 1 tuần liền ko ra đường để tránh da bị tổn thương.

Chi phí lăn kim : 7tr bao gồm 5tr tiền lăn kim và 2tr tiền thuốc.Mình khuyên mọi người nên nói là đã có Kem Chống Nắng ở nhà,sẽ được giảm 500k.Thuốc gồm 2 lọ tế bào gốc và 1 kem dưỡng ẩm của Pháp,hiệu ISIS PHARMA của Pháp,là dược mỹ phẩm,theo đánh giá của mình là kem tốt,ngấm nhanh,ko gây nhờn.

Lúc mới tróc da xong mình thấy da có vẻ mịn ,tuy nhiên các vết sẹo chưa thấy tiến triển --->> mình còn hy vọng là lăn xong với 1 khuôn mặt kinh khủng như vậy,thì khi tróc da xong da phải đẹp như da em bé mới xứng đáng!!! :D

Cho đến lần offline cùng chị em ở topic Lăn Kim,mình được giới thiệu bộ sản phẩm của Skinbiology gồm SC,emu oil và lacsal (mình chưa mua lactic).Mình đã tiến hành lăn lần 2 trước sự chứng kiến của 3 chị em nhà Lăn Kim rất rôm rả.Lần đó mình mua dụng cụ đầy đủ và tự lăn 1 mình,ko dùng thuốc tê ,có thể do đã quen với lực lăn của các bác sĩ Da Liễu nên lúc đưa kim lên lăn thử mình ko thấy đau lắm.Vả lại 1 phần mình cũng có nghe nói Lăn ko dùng thuốc tê sẽ hiệu quả hơn --->> Thế là mình ko dùng luôn.

Lăn khoảng 3p thì mặt rát dần,nhưng mình cũng cố gắng,vì giờ mà ngừng thì ko được nữa.Da mặt mình đỏ ửng và bong tróc sau 5 ngày.Cá nhân mình thấy da mịn hơn trước khoảng 15% nữa.Cũng ko biết diễn tả thế nào nhưng mình thấy da có vẻ "ăn" phấn Mineral hơn,ko bị cakey nữa và các vết thâm cũng mờ dần.

Đến lần lăn thứ 3,là ngày 17/5/2012 vừa qua.Cho đến nay da đã hoàn toàn bong tróc và 1 điều làm mình hết sức bất ngờ là lỗ chân lông nhỏ đi thấy rõ.Mình có thể thấy bằng mắt thường .Do đó da cũng thấy mịn hơn và các vết miệng sẹo rỗ cũng khép lại nhỏ hơn trước --->>> mình rất vui .Dù bây giờ chưa đầy sẹo nhưng mình sẽ kiên trì theo phương pháp này,đỡ được 10 hay 20% cũng là khả quan rồi,còn hơn là ko đỡ chút gì,mà mình cũng chỉ mới theo được có 3 lần thôi mà.

Các sản phẩm mình dùng khi lăn kim :

Lần 1 : xài thuốc của Da Liễu,tên thuốc là Peptide repair skin + kem dưỡng ẩm ISIS + mấy ngày sau xài Kem chống nắng Neutrogena SPF 60 Baby khi ngồi máy tính.

Lần 2 : xài SuperCop khi lăn + emu oil để dưỡng.Mấy ngày sau cũng dưỡng bằng 2 sản phẩm này.

Lần 3 : xài Lacsal khi lăn + emu oil dưỡng.Qua ngày hôm sau thì dùng Lacsal + SuperCop + emu oil.

Mình ko dùng thêm kem dưỡng nào khác,cũng ăn snack,uống cafe,nước ngọt và ăn hải sản búa xua.Ko ăn trái cây hay nước ép gì nhiều ,cho nên kết quả đạt được làm mình rất phấn khởi.Vì mình lười đến vậy mà còn có kết quả,các bạn nào chăm dưỡng từ bên trong,chắc chắn sẽ đẹp hơn mình nhiều :X

Theo mình nếu các bạn nào muốn cải thiện làn da,cho lỗ chân lông nhỏ hơn,da mịn hơn,trẻ hóa làn da hơn,mờ vết thâm,làm nông sẹo rỗ sâu,đều dùng được phương pháp này đó.Mình khuyên mọi người nên tìm hiểu kĩ và chọn lựa các sản phẩm thích hợp để sử dụng.Đặc biệt da đang còn mụn,mụn bọc ko nên lăn kim nha.Mặt mình thực ra cũng có mụn nhưng là mụn đầu trắng,mụn đầu đen bình thường à nên ko sao.Bác sĩ cho lăn nên mình cũng tự tin tự lăn tiếp.Các trường hợp mụn nặng là tuyệt đối phải trị mụn trước nha.Tốt nhất các bạn nên đến Da Liễu khám da hoặc phòng mạch nào mà các bạn tin tưởng để tư vấn trước.

Mua 1 bộ sản phẩm như mình đề cập ở trên khoảng 4tr (mình chỉ mới mua SC ,emu oil và lacsal là được share :X .Cảm ơn chị Mai nhiều nhiều) + cây kim khoảng 400k nữa,là bạn lăn kim thoải mái đến 7-8 lần luôn.Mà lúc đó chắc da đẹp lên nhiều rồi đó :X.Đỡ tốn tiền hơn đi lăn Da Liễu.Chỉ được có 1 lần à.

Tuy nhiên lăn lần đầu thì các bạn nên lăn mạnh tay,đừng nhát quá sẽ ko đem lại kết quả tốt đâu.Da phải có đóng mài để khi bong sẽ ra lớp da non --->>theo mình như thế mới hiệu quả.Nhưng ko phải lấy hết 10 thành công lực đè lên da đâu nha.Làm vậy thay vì "tạo vết thương giả tạo lớp da non" sẽ thành "vết thương thật" thì chết.

Hy vọng bài viết của mình sẽ giải đáp phần nào thắc mắc của các bạn,chắc trong diễn đàn mọi người lăn kim ở Da Liễu ko nhiều ,hoặc có lăn mà ko tham gia topic nên rất nhiều bạn PM và hỏi mình nhiều câu tương tự,dù sau khi lăn xong lần đầu tiên mình đã post 1 bài khá dài để chia sẻ.Nay mình làm topic này để mọi người hiểu rõ hơn về các quy trình.Nếu có bạn nào muốn lăn mình cũng có thể hướng dẫn,mình còn vài tháng ở nhà nên có thể tư vấn cho mọi người .

Chúc mọi người sẽ sớm lấy lại làn da đẹp nhé ! :X