Chào mọi người, "nằm vùng" ở WTT lâu lắm rồi nên xin có chút đóng góp, hy vọng không bị lock mất nick =,="( Em chả hiểu sao mấy bài bình luận đóng góp của em trong những topic chia sẽ kinh nghiệm dưỡng da tự dưng bị XÓA HẾT TẤT CẢ kể cả những bài từ xa xưa =,=" Cho dù em chưa bao giờ có ý mua bán ngầm cả T.T Vì vậy Mod đừng xóa Topic này tội em công trình edit cả tiếng =,="

Em để chữ ký lên hình ảnh lên cho dễ hình dung và không bị copy hình thôi mọi người thông cảm , em không có ý buôn bán gì trong Topic này đâu. Vì cơ bản mọi nguyên liệu này các chị có thể mua bất kỳ ở đâu miễn sao là tiện thì thôi. Nếu mọi người có thắc mắc gì liên quan đến các thể loại, cách thức làm đẹp thiên nhiên cứ mạnh dạn hỏi em sẽ trả lời hết bằng những kinh nghiệm, ngâm cứu và áp dụng trên chính bản thân mình vì sự nghiệp làm đẹp của chị em chúng ta! :-*

Rồi, vào vấn đề chính ngày hôm nay em xin chia sẽ một công thức dưỡng da làm trắng cực kỳ hiệu quả bằng những kiến thức được học, tham khảo trên mạng, đích thân thử nghiệm nhiều nơi rùi chắt lọc thành cái kinh nghiệm riêng cho mình. Mẹ nào đã thử nghiệm qua rồi thì hoan hô tinh thần chăm sóc làn da của các mẹ nhé =D> Còn mẹ nào chưa thử thì hãy thử đi, rất hiệu nghiệm và không mất thời gian nhiều lắm đâu, các mẹ cứ kiên trì 1 tuần/2 -3 lần đúng liều lượng là bảo đảm sẽ có một làn da hàng xóm nhìn cũng phải xuýt xoa :p Nhiều người em chỉ tắm thế này 2 tuần là nõn nà roài ạ. :> Nhưng các mẹ nhớ che đậy khẩu trang bao tay trong quá trình dưỡng da nhen.

Nguyên liệu:

1. Dầu Olive -
Ở siêu thị bán tầm 75k / chai ấy ạ

2. Sữa tươi

3. Cam

4. Cám gạo

5. Dừa nạo

Bước 1: Cho 4 muỗng Cám Gạo vào tô nhé

Bước 2: Cho tiếp 4 muỗng dừa nạo

Bước 3: Cho vào 5 muỗng sữa tươi (không đường)

Bước 4: Khuấy đều hỗn hợp trước khi đến bước 5 nhen mọi người

Bước 5: Cho 2 muỗng dầu Olive (Extra Virgin) vào khuấy thật đều

Bước 6: TẮM !

Mọi người tắm sạch người bằng xà phòng trước rồi sau đó thoa hỗn hợp này lên da để cho hơi khô khô lại (chịu khó đứng trong nhà tắm 20 phút nhé mọi người) - Trong lúc đó nhớ kì cọ khắp người, lấy xác dừa xoa đều nhất "chỗ nào" bị thâm thâm í :Embarrassment: Ngoài ra cái vỏ cam khi nãy vắt lấy nước ấy ạ, mọi người lấy cái đấy xoa đều cù chỏ đầu gối nhé !

Lưu ý: Cái này do em dùng cám gạo sạch nên đắp cả lên mặt vô tư, còn các chị nào không chắc cám mình mua đã sạch hay chưa được sàn lọc thì nên tự làm sạch lại hoặc thôi đừng đắp lên mặt kẻo bị dị ứng thì buồn lắm :(

:xCông thức của em đơn giản chỉ có vậy, hy vọng các mẹ thành công. :>