CHào các mẹ.!Lượn ra lượn vào các diễn đàn mới thấy các công cuộc làm trắng nó đc quan tâm hơn bao giờ hết.Đặc biệt hơn là sau vụ e Ngoc Trinh lột xác đến giờ lại càng hot.Tây họ trắng thì ao ước tắm nắng dc da ngăm.Ta thì da ngăm ngăm bôi kem nhiều mong cho trắng.Nhưng thất ra trong xh bây giờ hình thưc cũng đc 50% cho cv,tình cảm,giao tiếp.Sau nhiều lần bị đối xử bạc bẽo ngoài xh vì ngoài hình thân tàn ma dại mình đã quyết tâm tìm hiểu để thay đổi chính mình.Da mình thì thuộc hạng tông trung bình,trước cao 1m69 nặng 60 kg,da mặt xạm và mụn nhiều.MÌnh xin mạn phép chia sẻ với những ai đã và đang bị "ghẻ lạnh" về dung nhan công cuộc cách mạng cải tổ của mình.

MẶT:

- RỬA MẶT :mình thuộc loại bóng nhờn,mồ hôi nhiều nên khi đi làm về mình thường thấm miếng bông tẩy trang vào lọ nước muối.Tay vỗ nhẹ,sau khi khô mình rửa lại nc bình thường.Vì mình phải nấu cơm nên chưa rủa sữa rửa mặt.nước muối này các mẹ có thể mua ở hiêu thuốc giá khoảng < 10k thôi.BỘ y tế cũng công nhận là nó có thể làm đẹp nhé :>.giúp giảm nhờn cho da.

-ĐẮP MẶT : mình thường đắp mặt 3l/1 tuần.Tẩy da chết 1l/ 1 tuần.xông mặt 1l/1 tuần.

+ Tẩy da chết : đường cát + dầu olive.(liêu lượng tùy vào độ to của mặt nhé :)) ).Bôi dung dịch này lên mặt matxa theo hình chôn ốc và từ trong ra ngoài từ dưới lên trên.Khong nên chà quá mạnh sẽ làm da mặt bị đau và rát.Mặt mình vuông và to nên mình làm khoảng 4p.Sau đó các mẹ rửa mặt ,lúc này vẫn còn nhờn của dầu olive thì các mẹ lại dùng bông tẩy trang khô lau qua nhé.

+ Xông hơi : các trung tâm TM hơn ở nhà là có các máy móc hiện đại nó thấm và làm nở lỗ chân long tốt hơn.Nhưng e có 1 cách mà ai cũng có thể làm mà hiều quả ko kém đo là rửa sạch nồi cơm điện,cho nước vào nồi chờ nó sôi lấy 1 tờ giấy trắng a4 chưa viết gì nhé.lưu ý là ko đc dùng giấy có mực vì nó có chì làm hại da.bịt cái ống hơi lại rồi xông.Ban đầu để làm quen với hơi nóng thì cứ để nó phả tự nhiên chưa cần giấy.KHi quen rồi thì bịt lại như ống khói rồi xông.Ko nên để hơi quá nóng da mặt sẽ bỏng nhé.Mờ 3 bài hát du dương hay chua chát thảm thiết xong là vừa xinh. :)).Các mẹ chịu khó thả mấy viên đá vào chậu nước sạch,sau khi xông hơi xong thì áp mặt vào chậu nước với tư thế úng mặt vào sông quê ;;) té té nước lên mặt gọi là se lỗ chân lông.

+ Đắp mặt: mình chung thành với mặt nạ nghệ.bột nghệ + lòng đỏ trứng gà+ mật ong.Đánh quện vào nhau sau khi làm 2 bước kia thì đắp mặt.Khi nào nó se se bề mặt và cảm nhận sự căng da thì rửa nhé.Đảm bảo là ko vàng mặt 1 chút nào.Lòng trắng mẹ nào tiếc của thì cho vài giọt chanh vào đánh xùi bọt lên.Sau khi tẩy da chết xong thì bôi.KHi nào nó căng cứng da mặt là ok đi rửa rồi thực hiện xông.

Cái gì cũg cần phải kiên trì các mẹ nhé.Mình áp dụng đc 1 tháng rồi da mặt căng mịn,sáng hơn tông da cũ đc 1 tông,ko bị mụn,giảm bóng nhờn và căng nữa.Mama nhà mình chỉ thêm là chả cần bôi chét gì chỉ mát xờ xa 20 năm nay cũng trắng trẻo ko hề nó nếp nhăn.Thế là mình cũng bon chen mua dầu gấc về masage những hôm còn lại ko đắp mặt.Lấy 1 ít đủ dùng cho mặt xoa vào lòng bàn tay sau đó xoa lên mặt.Quá trình ms các mẹ xem trên youtube phù hợp với khả năng của các mẹ nhé.Sáng dậy lười thì vỗ tay nhè nhẹ vào mặt cho tỉnh rồi nói nhỏ O,A,I,E,U nhé.Những lúc nào mà chán đời ở cơ quan hay di học thì lấy tay vỗ nhẹ vào mặt chán thì thôi.

Mình mới đi biển về cũng sĩ diện với đời mặc 2 mảnh,ra nắng thì ôi sao nó trắng thế cơ chứ cứ tủm tỉm cười .Đi về thì nó cháy thành hình bikini :)).Lại lao vào làm đẹp

+ Chữa cháy nắng : xay mấy quả dưa chuột ra rồi bôi chét cả người,nó dịu đi nhiều lắm nhé.

+ Tẩy da chết :1t./1l thôi làm ẩm người dùng bã cf matxa toàn thân vừa tẩy da chết vừa làm tuần hoàn máu nhé.Lên tẩy từ từ từng chỗ 1 thôi ko ham hố quá len nham vừa bẩn vừa ko ăn thua gì.xả lai với nc mát khi nào hết nhờn thì thôi.chờ cho da ráo nước và còn hơi ẩm thì đắp mặt nạ body.

+ Body : cám gạo( bột đậu đỏ xay) + nước cam + 0live+ mật ong.thành hỗn hợp sền sệt thì xoa từ dưới lên(chà nhẹ thôi ko cám gạo nó cũng tẩy dc da chết cò mạnh quá hỏng da).Chắc khoản g20p matxa thì nó cũng nóng và thấm vào da tí rồi.SPa nó có máy ủ thì mình có tay matxa rồi,ko bàng nó nhưng cũng 7 phần.

tắm xong hơi khô người thì bôi kem dưỡng tùy vào da các mẹ nhé.Ngoài các hôm ko làm body thì mình thả muối biển và 1 quả chanh vắt lấy nước cho vào chậu tắm.vỏ chanh thì các mẹ xát vào 2 bên bẹn vùng kín nó cũng sáng ra đc nhiều.cái này mình thử rồi nhé.rất ok khéo ko dính vào " CÔ" nhé.

đó là cách mình nâng cao sĩ diện với đời về da,còn cân nặng thì mình áp dụng sáng mở mắt làm 1 cốc nước lọc to đùng,ko nên uống sau khi đánh răng bác sĩ dặn thế :).đến cơ quan thì mình 1 cốc nước ấm 2 thìa mật ong 1 hoặc 1/2 chanh tươi khuấy đều uống.Trước khi ăn cơm làm cốc nươc canh.2g chiều làm cốc nước đậu ko đường.4g chiều làm cốc nước bí xanh ép.Minh nghiện món chân gà nên thi thoảng có lên NGuyễn như đổ ăn chân gà uống rượu :)) ai hay lên chắc sẽ gặp mình ở đó.Giờ giảm 55kg rồi( 1 tháng) mình hay ăn rau và hạn chế ăn cơm.Tối thì mình hay lê la nên ăn uống tùm lum tà la cả...:(.nhưng vòng 1 dc cái cũng có tí tăng sau khi đọc bài nước chân gà của wtt tích cực ăn chân quá.HI vọng công cuọc làm đẹp trên sẽ giúp các mẹ đc phần nào.Nhưng nên chọn cho mình biện pháp phù hợp nhé.CHưa chắc dùng mĩ phảm đát tiền đã tốt.KIên trì sẽ thành công.@};-