Mọi người ơi, ai da nhờn thì ghé đây coi đi.

Da mặt em là da nhờn, nhưng bẩm sinh em rất ngại mỹ phẩm (thực chất là sợ) nên em thử nhiều cách để khắc phục da mặt mình thì cũng chỉ toàn từ những nguyên liệu thiên nhiên thôi. Và rồi, da em và hoa cúc kết bạn với nhau:))

Công thức của em như sau ạ: 1 củ cà rốt, 1 lòng trắng trứng, 1,5 muỗng hoa cúc khôCho hoa cúc vào chén, đổ khoảng 3 muỗng

nước sôi vào ngâm trong khoảng 20 phút. Cà rốt rửa sạch, cạo vỏ, nghiền nhỏ. Đánh bông lòng trắng trứng. Vớt bỏ bã hoa cúc, lấy nước ngâm hoa đổ vào cà rốt, cho lòng trắng trứng vào, trộn đều hỗn hợp. Thoa lên mặt trong vòng 10 - 15 phút, sau đó rửa sạch mặt bằng nước ấm.

Còn một công thức khác đơn giản hơn là rửa sạch 10 hoa cúc, để ráo nước, đun sôi với 250 ml nước tinh khiết, cho thêm 1/3 muỗng muối, chú ý để lửa nhỏ. Sau đó lọc bỏ xác hoa, lấy nước hoa cúc đã lọc hoà với 2 muỗng cafe mật ong (lòng trắng trứng cũng oke). Dùng bông gòn thấm hỗn hợp rồi thoa lên mặt. Thư giãn 15 ph rồi rửa lại bằng nước sạch.

2 công thức này giúp tiết giảm lượng dầu trên mặt, làm se lỗ chân lông, cà rốt loại bỏ và hạn chế mụn đầu đen, hoa cúc cải thiện và làm sáng da.

Dĩ nhiên phương pháp tự nhiên thế này sẽ không có kết quả tức thì nhưng hiệu quả lâu dài thì moi người hoàn toàn an tâm