Chao các mẹ!

Minh đang co một vấn đề về da ma không biết phải sữ dụng loại mỹ phẩm nào cho tôt để khắc phục tình trạng da hiện nay của mình. Mong các mẹ có kinh nghiệm hoặc già thì chỉ cho minh với.

Số là hế này: Da minh ngày xua cũng dẹp, mình cũng xài pond's mot thời gian khá lâu, rồi cũng có xài vài loại kem sâm, sau đó xài kem peiland của Nhật. Lúc đầu thì những loại kem đó cũng làm cho da mình dẹp lên. Nhưng cách đây khoảng hơn một năm rưỡi da minh bông nhiên nổi sừng, ngứa ngáy và mụn trông rất ghê. Mình không biết do thay dổi môi trường sông hay da minh bị dị ứng từ loại kem nào nữa. bây giờ thì da minh không con ghê như lúc đo nữa nhưng vẫn có cảm giác ngứa và đưa mỹ phẩm nào lên mặt cũng không được. Hôm vừa rồi minh mới đi soi da ở Mosmedical thì được phán về tình trạng da của mình là: thiếu nước, lỗ chân lông to, lão hóa, da bị tôn thương do xài kem co chất tẩy trắng, mụn năm dưới da..., sau đo họ lên liệu trình điều trị cho minh và bán mỹ phẩm của họ tính chi phí la hết hơn 13 triêu đồng. Mắc quá không làm được mình đến cho mỹ phẩm Vychi để xem sản phâm và để được tư vấn thì cũng tình trạng da như trên và mỹ phẩm của họ thì cũng không rẻ. Bộ mỹ phầm ma họ đưa ra cho mình là khoảng gần 4 triệu. Mình cũng định mua nhưng về đọc trên diễn đan xem các mẹ xài thấy thế nào thì cũng thất vọng về san phẩm đó nhiều qua. Bây giờ minh không biết phải dùng gi và làm gì với da của minh đây, mong các mẹ biết bí kíp gì chỉ minh với nhé. Thanks các mẹ nhiều nhiều lắm.