Chào các chị, em từ nhỏ đã khác biệt trong nhà, bố mẹ và hai em trai em đều trắng tươi đẹp đẽ, mỗi em là con gái mà da ngăm, đen đúa. Một phần vì lúc nhỏ em hiếu động hay chạy nhảy đi chơi long nhong với bọn bạn, nên em nghĩ em bị nắng ăn từ bé rồi. Bây giờ lớn, đi làm, nhìn chị em đồng nghiệp mà tự ti, chạnh lòng lắm. Em cũng chịu khó, sợ mỹ phẩm tắm trắng không được đảm bảo nên tắm cám gạo, tắm sữa, dùng yến mạch tẩy tế bào chết nhưng chắc do da em bẩm sinh đen nên dù các cách này hiệu quả với bạn bè, da em "trâu vẫn hoàn trâu". Vừa rồi công ty có tiệc cuối tháng, mọi người đều chụp rất nhiều ảnh, khi lên Facebook xem, thật sự em chỉ muốn khóc. Nhìn em như con vịt xấu xí giữa rừng thiên nga vậy các chị à, làn da em sậm màu khiến mặt em tối hẳn, lại trông dơ dơ chẳng toát ra thần thái sang trọng gì cả.

Em buồn lắm. Trước đây trong công ty em các chị có giới thiệu em dùng kem tắm trắng Pure Morning GIC của Hàn Quốc. Chị giới thiệu cho em thì da không đen bằng em đâu, chỉ hơi ngăm ngăm kiểu đi nắng nhiều thôi nên đúng là sau khi chị ấy dùng da trắng sáng thấy rõ. Em giờ tự ti lắm, muốn dùng lắm, nhưng sợ tiền mất tật mang, sợ da em trâu quá không trắng nổi....hơn nữa nghe tắm trắng cũng ớn ớn. Các chị ơi, xin cho em ý kiến với