Da mặt mỏng, lộ mạch máu trên da mặt chắc hẳn là vấn đề đáng lo lắng mà các chị em gái, phụ nữ không ít người gặp phải.

Da mỏng lộ mạch máu dưới da có thể do bẩm sinh di truyền, có thể do dùng các loại kem làm trắng da mạnh, tẩy tế bào chết quá nhiều, hoặc do 1 số nguyên do khác.

Riêng về phần bản thân mình thì mình bị lộ mạch máu dứoi da mặt do mình dùng mỹ phẩm dưỡng trắng, trước đó mình có đề phòng và tìm hiểu kỹ các loại kem mình dùng chứ mình ko dùng kem bậy bạ, ko rõ nguồn gốc, nhưng rốt cuộc mình ko thể tránh khỏi được việc da mỏng đi và gây lộ mạch máu ở vùng má, vùng cánh mũi, vùng mi mắt... tuy ko rõ nét nhưng nếu soi kỹ thì sẽ thấy chi chít các mạch máu dưới da.

Mình dùng kem cũng hạn chế lắm, ko dùng nhiều mà chắc do cơ địa da cũng mỏng sẳn rồi dùng thêm kem nên da mỏng hơn, mà dùng mãi da cũng vàng vàng ko có trắng bóc đc mà đã vậy còn bị lộ mạch máu rất là mất thẩm mỹ.

Mình dùng mp của Thái, Hong Kong thôi chứ mình ko đủ kinh tế để dùng kem dưỡng trắng hàng hiệu như Lancôme, Ohui gì cả. Mà chưa chắc gì mp hàng hiệu có thể dưỡng trắng bóc hiệu quả như mp Thái, Hong Kong, các Hot Girl bây giờ toàn dùng mấy loại mp Thái để dưỡng chứ họ cũng ko dùng hàng hiệu để dưỡng đc trắng như trứng gà bóc nhưng có lẽ việc lộ mạch máu hay ko còn tùy thuộc da từng người mỏng hoặc dầy

Có nhiều người nói cái này ko trị hết, trị lazer tốn nhiều tiền mà ko hết (chỉ là nghe đồn chứ ko rõ chắc chắn), còn việc bôi kem cho lặn mất các mạch máu này thì càng chưa nghe tin tức hoặc đích thân ai kiểm chứng cả, mặc dù sản phẩm dùng để trị vấn đề này cũng có. Điển hình như mình đọc qua 2 link sau đây nói vè 2 loại kem đó là Anti- Couperose và RS2 Pevonia.

Ở topic này cũng ở WTT nhưng lâu rồi bạn Giovabien có mua dùng bộ mini set RS2 Pevonia rồi bạn đó nói sẽ cho ý kiến kết quả khi dùng nhưng topic bị bỏ quá lâu cũng ko thấy bạn ấy cho kết quả khi sử dụng :(

http://www.webtretho.com/forum/f69/da-nhay-cam-co-mach-mau-noi-ro-thuoc-loai-da-nhon-giup-em-voi-gap-gap-630307/

Link này của OliveCare Center viết về cách chữa trị da mỏng nổi gân máu và đồng thời cũng quảng cáo luôn thương hiệu cho họ, các bước trình tự nghe có vẻ cũng hữu ích nhưng để sắm trọn bộ theo các bước thì cũng tầm 5tr hoặc hơn, và 1 phần bài viết cũng do họ viết đồng thời quảng cáo thì mình ko biết liệu có hiệu quả nếu thực hiện theo cách bước như vậy hay ko? Họ nói nếu làm theo trình tự điều trị như vậy sẽ giúp các mạch máu lặn vào trong...nghe khả quan nhưng còn dòng sản phẩm Anti - Couperose đó đã ai dùng qua và đả có kết quả hiệu quả chưa? Chị em nào dùng cho ý kiến giúp mình và các bạn cùng bị có cơ hội khắc phục làn da hư này đi :(

http://hcm.************/lam-dep/khac-phuc-su-co-noi-mao-mach-tren-da-c145a339298.html

Ai có cách trị nổi mạch máu hiệu quả và đã đc kiểm chứng thì chia sẽ với mọi người, mình cũng hóng vụ này lắm tính để tiền gom góp mua kem trị nổi mạch máu này và ngưng việc dưỡng trắng lại để dưỡng cho da khỏe hơn rồi hẳn tính tiếp.