Nihao các chị em! Xin được giới thiệu đôi chút, em là Ruyu, nạn nhân của kem trộn body khiến da trở nên mỏng, nhạy cảm, dễ kích ứng, đỏ rát. Em đã mất rất nhiều thời gian để tìm ra sản phẩm phù hợp để vừa phục hồi vừa nuôi dưỡng làn da của mình.

hình ảnh
Đây là cận cảnh làn da em đỏ rát, mụn mẹ, mụn con mọc chi chít ạ! 
Bây giờ, em chỉ tin mỗi tẩy tế bào chết quế hồi thôi. Em đã dùng em này trong vòng 3 tháng và thấy có cải thiện rõ rệt nên xin phép chia sẻ với các chị em mình nha! 

Ưu điểm: 

1. Dạng gel có độ đặc vừa phải, khi apply lên da tạo cảm giác mát lạnh. Tinh dầu quế hồi giúp kháng viêm, kháng khuẩn, làm dịu da đang kích ứng. 
  2. Hạt cà phê được xay nhuyễn mịn nên khi massage lên các vùng mụn cũng không làm đỏ rát đâu. Đặc biệt là các chị em nào thường xuyên cạo nhổ hay wax lông khiến da bị viêm nang lông cũng trị dứt điểm hẳn luôn nè. 
hình ảnh
Còn đây là thành quả sau 3 tháng nè!

3. Mình ở Sài Gòn, cơ bản là nắng nóng thường xuyên nên cũng hơi ngại về mùi cơ thể. Từ khi xài em này thì mình hoàn toàn tự tin luôn nha. Bạn nào có cơ địa viêm cánh có thể tham khảo em này. Các bạn yên tâm, mùi quế, hồi, đinh hương, cà phê vô cùng dịu nhẹ, không có nồng gắt lắm đâu ạ. 

4. Đặc biệt, Khi sử dụng, các bạn nên massage kỹ theo chuyển động xoắn ốc tại các vị trí mỡ nhiều như bụng, đùi, bắp tay,... Như vậy thì vùng da trùng nhão cũng có thể săn chắc hơn một xíu. Tất nhiên là các bạn phải kiên trì và kết hợp ăn uống nữa mới hiệu quả. 

1. Sản phẩm an toàn, lành tính cho mọi loại da, mọi cơ địa kể cả các chị bầu có thể dùng được luôn.

Nhược điểm: 

1. Do kết cấu dạng gel sệt nên dùng khá hao. Mình dùng 1 tuần từ 1-2 lần. Tính ra là mình dùng 1 hũ phải mất tầm gần 2 tháng. 
  2. Trên thị trường giờ rất nhiều sản phẩm hàng nhái, giả. Mình để hình ở đây, chị em nào có nhu cầu mua thì nhớ kiểm tra cho kỹ. 
hình ảnh

Tẩy tế bào chết quế hồi của hãng Exclusive Cosmetic ạ!

3. Sau khi sử dụng nhiều lần, sản phẩm bên trong thường dính lên nắp hộp. Đây là chuyên nhỏ thôi. Mình chỉ lần lưu ý khi bóc màng seal bên trong thì đừng bóc hết. Mình chừa lại là ok à. 

Và đó là cảm nhận chủ quan từ em! Không biết các chị em nào đã từng dùng hay có sản phẩm nào tốt hơn thì giới thiệu em với nha. Em xin cảm ơn hihi...