Diane 35 là thuốc nội tiết dùng để trị mụn, có tác dụng phụ là ngừa thai

Em cũng vậy, muốn dùng Diane 35 để trị mụn là chính, và tránh thai là phụ

Em search trên mạng thì thấy là phản hồi của loại thuốc này khá tốt. Nhưng nhiều người nói khi ngừng thuốc thì mụn mọc trở lại. Em không biết là tình trạng mụn sau khi mọc lại thì nặng hơn hay nhẹ hơn trước khi uống thuốc ?

Em thì cứ đến tháng là mục mụn li ti, sần sần dưới da. Mụn không lớn nhưng nhìn da cứ lần sần, ko được mịn màng. Trị mụn cho đỡ rồi thì đến tháng lại lên tiếp. Nên em nghĩ là chỉ còn cách cuối cùng là xử lý nội tiết tố thôi ...

Khi hết mụn rồi thì chăm sóc da cẩn thận, em cũng ko muốn lạm dụng thuốc tránh thai.. vậy em uống khoảng hơn 6 tháng rồi ngừng có ổn ko ạ ? Em chỉ lo sau đó mụn mọc nhiều hơn thôi...

Dù sao đây cũng là 1 loại thuốc ngừa thai, nên em nghĩ khi dùng cũng nên cẩn trọng, muốn các mẹ đã dùng qua cho lời khuyên ạ ...

(Nhiều người dùng acnotin để trị mụn. Em cũng đã từng dùng loại thuốc này và uống thì cũng đỡ mụn khá nhiều, nhưng em dùng thời gian ngắn thì dừng, ko muốn dùng nữa. Vì em đọc thì tác dụng phụ của Acnotin nhiều hơn của Diane 35 rất nhiều... )