Da mình thuộc da hỗn hợp thiên nhờn và sau một thời gian theo đuổi routine này da mình giờ là da thường không còn đổ dầu trên cánh mũi và 2 má nữa.

Mình lười tập thể dục và ít uống nước bù lại mình chăm dưỡng da và ăn rau củ trái cây nhiều. Mình dành phần nấu cơm cho nhà vì dùng nước vo gạo để làm mặt nạ. Mình vo nước đầu bỏ đi để loại bỏ bụi bẩn trong gạo, lấy nước vo gáo thứ 2. Mình để tủ lạnh cho phần cám nhanh lắng xuống phía dưới. Đổ phần nước đi dùng phần cám gạo màu trắng đục đó mix với sữa chua không đưỡng với tỷ lệ 1;1. Mặt nạ này giúp da trắng, da hồng hào, mịn màng, se lổ chân lông, trị mụn cám,… nói chugn là chung thủy với em nó suốt đời. Đắp chừng 2 tuần là da đã lên tone rất nhiều rồi. Mình đắp cách ngày, khi nào rãnh ngày nào cũng đắp, thấy mọi người khuyên không nên đắp hằng ngày nhưng với mình nó không gây ra vấn đề gì cả, hôm nào không đắp thấy thiếu thiếu :x

Anh hùng thứ 2 bảo vệ da khỏi ánh nắng, kem chống nắng mình, bất kể chời nắng hay râm, chời thu hay đông, cứ ra ngoài là mình bôi chống nắng, kể cả ngày không ra ngoài nhưng dùng mấy tính mình cũng bôi. Mình dùng xen kẽ 2 dòng Innisfree và Sheseido.

Về dưỡng mình dùng chung 1 loại cho cả ngày và đêm. Mình dùng Shucera đồ Nhật, mình khoái đồ Nhật và thiên nhiên, thích nhất khoảng thấm siêu nhanh không hề có cảm giác nhờn rít gì vương lại và cũng không cần chờ lâu cho bước dưỡng tiếp theo, sau 1 ngày làm việc về nhà lớp make up vẫn ngon lành không bị đổ nhờn hay sạm đi, bộ dưỡng có đầy đủ các bước cần thiết cho da 25 tuổi như mình đáp ứng được nhu cầu dưỡng ẩm và chống lão hóa. Da căng bản cần độ ẩm thật tốt mới cắng mướt được, mình dùng được hơn 8 tháng và đây là kết quả mình nhận được mướt căng và trắng nữa.

Hình là mình chỉ đánh son kẻ mày ko make up :x

Bài hơi dài, các chị em chịu khó đọc xíu nhen :D