Ai cũng mong muốn có 1 làn da mịn màng khoẻ mạnh hết phải hem nào... vậy hãy cùng em chia sẻ những phương pháp cải tử hoàn sinh cho làn da nhé... (chú ý topic này e chỉ nhấn mạnh việc làm đẹp cho da face thôi, body thì topic khác)

Em sẽ lấy chính bản thân mình làm ví dụ thực tế để các mẹ dễ liên tưởng hơn cho phương pháp của em.

Tình trạng da của em trước kia (cái thời xấu xí) : nhờn (rất nhờn luôn, sáng ngủ dậy mà cứ tưởng mới đi bán ở tiệm heo quay về ak), mụn (em bị nhiều loại mụn, mụn dưới da, mụn ẩn, mụn cám, mụn đầu trắng, đầu đen), lổ chân lông to ( cái này do e dùng mặt nạ lột), rồi e hay xài lung tung các loại kem bôi, dần dần mặt em nó chai kem luôn, xức cái gì cũng rứa, da e trắng bẩm sinh nhưng đến lúc này thì nó thâm nhiều quá nên nhìn cứ xám xịt... tự ti hết sức luôn từ thời đi học đến lúc ra trường ta nói chứ k có ma nào nó theo, mình nhìn mình còn chán nữa mà...

Sau 1 quá trình tìm hiểu và kiên trì trị liệu và dưỡng da giờ thì ai nhìn lại e cũng hết hồn, trộm vía da e trắng, hồng, lổ chân lông nhỏ, hết mụn, hết thâm, lâu lâu thì có nổi cái mụn tí xíu thôi.... Nói chung là công cuộc tút tát sắc đẹp nó dài dòng và cũng lắm vất vả, tìm hiểu - áp dụng - thử - sai - rồi lại tìm hiểu - áp dụng .... nhưng đến được cái đích như thế này thì e khá hài lòng và giờ em tóm gọn lại những gì cần phải làm là đây: (chú ý nếu da ai k quá xấu thì áp dụng luôn bước số 6 cũng ok ạ)

1/ tìm hiểu kỹ về tình trạng da : quan trọng nhé, vì tuỳ trường hợp mà sẽ có cách điều trị khác nhau, nhưng bây giờ e lấy da e làm ví dụ luôn, da e mụn , thâm, nhờn, lổ chân lông to, chai lì kem... nói chung là xấu quá rồi rất khó mà điều trị cái gì khi da mình nó đang quá tải thế kia, cho nên chúng ta sẽ xuống bước 2

2/ cho da nghỉ ngơi (1 - 2 tuần): ngưng hết tất cả những mỹ phẩm đang sử dụng, giữ da sạch sẽ, rửa mặt ngày 3 lần bằng nước ấm (ấm chứ k nóng nhé), uống nhiều nước, bổ sung các thức ăn rau cỏ trái cây... không ăn đồ nóng, đồ chiên và đồ có mỡ ... vả đừng có soi gương ( để khỏi thấy mấy cái mụn đáng ghét rồi ngứa tay mà nặng mụn nữa là chết...)

3/ Loại bỏ da chết, lớp da chài lì: do da mình nó dày quá rồi, chất độc bên dưới da k có chổ thoát nên nó xì mụn, bên trên thì lổ chân lông to bên hay bị bụi bẩn nó làm bít lại... nói chung là cần phải loại bỏ đi 1 lớp da bên trên, nếu bạn nào kiên trì có thể tẩy tế bào chết hàng ngày, nhưng với mình... mình rất liều (liều ăn nhiều) mình bôi rượu thuốc gia truyền (đây là loại rượu ngâm từ cây cỏ, nó có tác dụng là chết đi lớp da trên cùng thúc đẩy lớp da mới sản sinh, và làm bong tróc lớp da chết đi, đẩy hết độc tố dưới da lên...) trong 1 tháng bôi rượu da mình thật sự rất kinh khủng, mụn bao nhiêu nó đẩy lên hết, bao nhiêu chất nhờn nó tống lên luôn, da càng ngày càng đỏ, ngứa và căng (nhìn giống như con mực đem phơi nắng ấy)... và đến 1 ngày mình thấy da nó bong lên, … lúc này phải thường xuyên rửa mặt nhẹ nhàng bằng nước ấm, chừng 4 ngày da sẽ bong hết. Cái rượu thuốc này hay ở chổ khi da bong lên, mụn nó cũng sẽ khô và bong ra cùng với lớp da chết, da bong xong rồi sẽ thấy lớp da mới trắng trẻo, mịn màng hơn lổ chân lông được làm sạch rồi nên cũng nhỏ hơn, sẹo thâm cũng nhạt đi đáng kể…

4/ Dưỡng lớp da mới khoẻ mạnh (2 tuần) sau khi đã có 1 lớp da mới đẹp hơn nhưng nó là da non nên phải cẩn thận chăm sóc nha không thì coi như công cóc, ngày ngày mình uống 1 viên vitamin E, rửa mặt bằng nước ấm hoặc dùng sữa rửa mặt thiên nhiên cho nó nhẹ dịu, tối mình massage da với 1 viên vitamin E oil cùa NNO trong 5 phút rồi rửa sạch da bằng nước ấm xong thì đi ngủ. Trong giai đoạn này cần ăn nhiều trái cây, uống nhiều nước nha mọi người. Ra đường thì đeo khẩu trang tránh nắng (da tuy k ăn nắng nhưng vẫn phải giữ )

5/ Bước này tuỳ vào tình hình da lúc bấy giờ mà lập lại bước 3 thêm 1 lần nữa: lúc này da mình cải thiện dc hơn 50 % rồi, mụn cũng ít nổi, bị mỗi mấy vết thâm và da chưa láng mịn lắm vì sẹo do mụn trước đây mình hay nặn…. thế là mình quyết định tiếp tục bôi rượu thuốc để lột da thêm 1 lần nữa, lần này nó k mất thời gian như lần đầu chỉ trong vòng 5 ngày bôi rượu là da sẽ bong ra và sau 3 ngày da mình nhìn rất thích, mụn sạch gần như hoàn toàn, da rất trắng, k còn nhờn bóng nữa, mịn màng thôi rồi luôn, vết thâm vẫn còn mờ mờ do mấy vết thâm này hồi ấy mình làm tổn thương da nặng quá nên rất khó phai hết…

6/ Nuôi da trắng khoẻ: … đến lúc này coi như là mình thoả mãn 90 % rồi nên quyết định không lột da nữa vì cái gì mà lạm dụng nhiều cũng không có tốt. Đến đây các bạn lập lại bước 4, và sau 2 tuần da bạn đã có thể tiếp nhận phương pháp chăm sóc da dài hạng, phương pháp này như sau:

- Ngày rửa mặt 2 lần bằng sữa rửa mặt dịu nhẹ (sáng – tối): mình thì hay xài Nivea, nhưng bây giờ thì mình xài Pond’s Cell regen (giờ 27 tuổi rồi phải dùng dòng chống lão hoá thôi) + 1 lần rửa mặt bằng nước sạch (trưa): rửa bằng nước lạnh nha để da khoẻ và đẹp hơn.

- Dùng tone làm sạch da se khít lổ chân lông và làm sáng da: cái này thì mình dùng của Pond’s white beauty nhé, dùng 2 lần trong ngày. (thường là dùng sau khi đi đâu về và trước khi dùng kem dưỡng, dùng sau khi rửa sạch mặt)

- Tẩy tế bào chết: 2 – 3 ngày làm 1 lần, mình dùng Arrahan của Hàn Quốc. Tối sau khi rửa sạch da mặt mình sẽ tẩy tế bào chết, cái này cũng quan trọng trong việc loại bỏ da chết bụi bẩn và làm da mịn màng đều màu hơn.

- Dùng kem dưỡng mỗi tối: mình dùng kem sâm Angela của USA rất thích vì nó làm da mình từ từ khoẻ mạnh, mịn màng như da em bé k gây nhờn rít, trị thâm nám, k làm bí da, nổi mụn và ngừa lão hoá da nữa nói chung đây là sản phẩm mình ưng ý nhất trong nhiều loại mà mình đã dùng qua trước đây.

- Sữa ong chúa: 2 ngày thoa SOC 1 lần và nằm thư giãn, đây coi như là đắp mặt nạ dinh dưỡng nhất cho da đấy nhé… rất tốt luôn, thử đi các bạn sẽ mê ngay hihi (làm da trắng mịn, ngừa mụn, xe khít lổ chân lông, cung cấp dưỡng chất cho da …) bạn cũng có thể uống mỗi ngày 1 thìa café SOC cực tốt cho sức khoẻ sinh lý phụ nữ và làm đẹp da toàn diện từ bên trong. (chú ý là mình chỉ dùng SOC dạng tươi chứ k dùng dạng viên đã bào chế)

- Cuối cùng là mình lưu ý các bạn nhớ ăn uống hợp lý như hững gì mình có nói bên trên uống nhiều nước, ăn nhiều rau cỏ trái cây,ra đường thì đeo khẩu trang, đội nón, hoạt động dưới trời nắng thì thoa kem chống nắng … Và nhớ là k sử dụng các loại kem trộn, kem cốt thái vv … những loại mỹ phẩm k rõ nguồn gốc nha.

Đấy … cũng k có gì là quá khó để cứu rỗi cho làn da xấu xí phải k nào hihi (mình thì mình cức khổ lắm mới đúc kết được những kinh nghiệm trên cho các bạn) Mong là các bạn sẽ thấy bài viết này có ích, nếu có áp dụng và thấy hiệu quả thì nhớ cho mình cái Thank nhé !

Ai có thắc mắc gì từ phương pháp dưỡng da đến các sản phẩm và cách sử dụng thì cứ hỏi nhé, mình giải đáp tất ^_^