Chào các mẹ,

Mình mở topic này để mong các mẹ cùng vào đây chia sẻ kinh nghiệm làm đẹp nha . Vừa rồi mình cũng có ngâm cứu rất nhiều cách làm đẹp và cũng đã thử qua các cách . Và đây là kinh nghiệm xương máu của mình , tuy nhiên còn phải do hợp da nữa hay không nhưng nói chung là những cách mình làm là rất lành vì hoàn toàn tự nhiên và rẻ tiền nữa...

1/ Mỗi ngày mình đều hoà cám gạo với nước và rửa mặt sáng , tối......cách này mặt rất sạch và trắng hồng nha

2/ sau khi rửa mặt , buổi sáng mình chỉ đánh một lớp kem chống nắng neutrogene ( đủ các loại khác nhau dành cho da mặt khác nhau nên các bạn chọn lựa kỹ nha vì kem chống nắng cũng dễ gây mụn lắm ). Sau đó phủ một lớp phấn nụ lên mặt . Thoa dầu dừa lên môi . Xong ...Alehap..đi làm ra đường mà không lo nắng...:)

3/ Buổi tối , sau khi rửa mặt với cám gạo , mình nhỏ đúng một giọt dầu dừa vào giữa lòng bàn tay , xoa đều hai lòng bàn tay với nhau cho nóng lên rồi áp lên toàn mặt...da mặt rất mềm mà không hề bị rít do nhiều dầu....cách này áp dụng được cho cả da dầu nếu bạn sử dụng đúng cách ( tức là chỉ một giọt dầu dừa duy nhất thôi nha )...Mình không dùng bất cứ kem dưỡng đêm nào nữa nha...

4/ Mỗi tuần hai lần mình đều đắp mặt nạ và mặt nạ thì mình thường xuyên thay đổi..lúc bột gạo + sữa tươi + mật ong , lúc thì khoai tây nghiền + sữa tươi , lúc thì dưa leo...nhưng chỉ hai lần một tuần thôi....

Mình áp dụng phương pháp dưỡng da mặt thế này đã hơn một năm rồi và bây giờ rất hài lòng với làn da của mình . Tuy nhiên , là phụ nữ mà, lúc nào cũng muốn mình phải đẹp hơn nữa nên hôm rồi có search được phương pháp đắp mặt nạ bắng bột nhân sâm nhưng đắt quá mà hiệu quả thế nào mình cũng chưa rõ....Có bạn nào chuột bách rồi không cho xin ý kiến nha.....

Các bạn ơi cùng nhau chia sẻ cách làm đẹp nhé......