Duong da bang dau oliu - Review về việc dưỡng da bằng dầu oliu, chia sẻ kinh nghiệm nên chọn dầu dừa hay dầu oliu để dưỡng da thì tốt hơn đây?

Dạo này dầu dừa hot quá các mẹ nhỉ :D đi đâu em cũng thấy nói về dầu dừa

Em cũng ấp ủ ý định mở topic này từ mấy ngày trước rồi

Căn bản thì em đều đã thử qua cả 2 loại dầu này. Dầu dừa thì mới dùng được 3 ngày thôi, còn dưỡng da bằng dầu oliu thì em dùng được cả chai 500ml rồi nhé

Hẳn thì hầu hết đều thích dầu dừa hơn,vì mùi thơm, dưỡng tốt mà lại không bết dính.

Công nhận là từ ngay lần đầu tiên xài em đã ghét dầu oliu kinh khủng luôn í :< Tóc em đã da dầu mà nó bết kinh luôn, gội 2 lần mới đỡ được chút chút. Cũng tại đọc bài "Trắng da 7 ngày với dầu oliu" mới ham hố mua về chai cả trăm ngàn,ai ngờ xài cả 2,3 tuần chẳng trắng lên được chút tí nào luôn.

Theo cảm nhận riêng của em dưỡng da bằng dầu oliu thì chỉ dưỡng ẩm tốt, ngoài ra em chẳng thấy được tác dụng nào khác.

Còn riêng dầu dừa thì mê ngay từ cái mùi :) thơm đến ghiền luôn ấy ạ :D em thoa thử lên tay,vài phút sau là thấm hết rồi,chẳng nhờn tí nào,da cũng mềm mềm,thích lắm cơ. Nhưng em chưa thử thoa toàn thân bao giờ (hao dầu lắm ạ O.o) Thấy mấy mẹ review về công dụng dưỡng tóc thấy ham quá.Có mẹ nào đã dùng để dưỡng body chưa, kể em nghe với ạ :D với cả ai có kinh nghiệm cách dùng dầu thì chia sẻ với ạ .

Riêng em thì em cho vào 1 cái hộp nhỏ (loại đựng caramen) xong cho vào ngăn mát tủ lạnh.Nó đông lại thành màu trắng trắng,yêu lắm,mùi thì thơm lâu khỏi nói :D Cứ mỗi lần dùng em lấy muỗng cafê múc ra 1 ít để nó tan ra.

Nói chung là chỉ có vậy thôi ạ, mấy mẹ vào chia sẻ về topic dưỡng da bằng dầu oliu và dầu dừa này với em cho vui, tăng kinh nghiệm cho bản thân luôn :D