Mình là người đã từng trải quãng thời gian dùng mỹ phẩm có chứa coritcoid . Mọi chuyên bắt đầu từ khá lâu :

Mình vôn là đứa rất ham có dc 1 nước da trắng , công cuộc tìm tòi dưỡng trắng của mình diễn ra khoảng 5 năm. Mình tim hiểu về da ,lên kê hoạch ăn uông , đắp mặt nạ ,….dùng qua nhiều mỹ phẩm từ dòng bình dân tới cao cấp, c
ũng thử qua vài loại thuốc uống , trong đó có ivory caps & trắng bền saman. Mọi thứ minh dung đều tự thân vận động rôi tim hiêu rât kỹ. Và ,….tất cả mọi thứ đều làm minh thất vọng. Tới khi mẹ đưa minh 1 bộ mỹ phẩm của chị dồng nghiệp giới thiệu ( mua trong spa) , sau một thời gian sử dụng , quá mĩ mãn với thành quả, cứ ngỡ mọi thứ thật xứng đáng với công sức & niềm tin mình bỏ ra, nhưng.... đó lại là sai lầm lớn nhất của mình. Khi phát hiện kem đó chứa corticoid , mình gân như suy sụp hoàn toàn , minh đã dung nó hơn 1 năm . Da lúc đó thật quá tệ , thảm hơn nhiều so với truoc khi dung kem, mình sống khép lại , trầm tính ,ko dám ra đường. MÌnh đã tự phá hủy làn da của chính bản thân , haiz . Nhưng, tới giờ bình tâm nghĩ lại, quả thực mình còn may mắn hơn rất nhiều người, còn dừng kịp thời trước khi quá muộn. Mình ko mong muốn bất cứ ai vì quá ham muốn 1 nước da đẹp mà đi sai hướng , phải gánh hậu quả như mình hoặc còn hơn mình nữa . Đến hnay sau thời gian suy nghĩ , mình quyết định lục lại quá khứ, chia sẻ những gì đã trải qua & kinh nghiệm đúc kết sau bài học đắt giá của bản thân . Hi vọng các bạn sẽ share cho những người là nạn nhân của mỹ phẩm này. Vào phần chính : bài viết được chia làm 3 phần :

PHẦN I : Cách nhận biết các loại kem có chứa corticoid (giup cac bạn đề phòng & tránh xa- cho các bạn chưa dung)

PHẦN II: Các dấu hiệu cho biết da đã sử dụng phải sp chứa corticoid ( cho các bạn đang dung)

PHẦN III : Cách khắc phục & đẩy lùi hậu quả - chia sẻ phương pháp của cá nhân ( nếu còn có thể & chưa tới mức quá nặng).

Bài viết đang được cập nhật dần trên https://www.facebook.com/giupbanhieulanda?fref=ts ( nếu ko hiện link thì các mẹ vao facebook =>fanpage " nhật ký chăm sóc da "

mình đang soạn dần & sẽ sớm post nhanh nhất cả trên fanpage và ở đây

- Các mẹ sẽ thảo luận ở đây

- Có j hỏi mình thi cmt trực tiep câu hoi tren fanpage , minh rat it len & đọc bài trên webtretho
:) tks!!