Trước giờ mình đã từng sử dụng rất nhiều loại kem khác nhau từ thương hiệu nổi tiếng cho đến các thương hiệu trên mạng. Đúng là kem nào cũng có hiệu quả nếu bạn kiên trì và sử dụng đều đặn. Nhưng giá thành không hề thấp và hiệu quả chậm hơn bạn mong đợi.

Sau đây mình xin chỉ các bạn công thức trộn kem dưỡng thể an toàn và hiệu quả, tuy ko phải là quá nhanh, tức là dùng vài bữa là trắng nhưng theo mình thấy là trắng nhanh hơn nhiều loại kem khác.

Da mình hồi trước thuộc da ngâm đen, nhưng cũng sử dụng qua nhiều loại tắm trắng, lột da, dưỡng kem và bây giờ da có mởn ra đc 50% nhưng vẫn ko trắng hơn đc nữa.

Công thức này do bé em mình chỉ và mình ra shop bán mỹ phẩm mua 1 bộ, 1 bộ của họ gồm 5 món khác nhau với giá khoảng 240k/set. Mình mới sử dụng có 1 bộ thôi mà giờ da lên hẳn 2-3 tone. Kem rất nhanh thấm, dễ thoa kể cả với người có làn da dày và khô.

1. Kem Scentbara

Số lượng: 1

2. Kem Mix 4 Tuyết Lan

3. Sữa dê

Số lượng: 2

4. Kem chua

5. Abutine 3c3

Số lượng: 3 muỗng cà phê

6. Kem chống nắng olay

Đổ từng món ra tô lớn rồi trộn đều bằng cây đánh trứng rồi đổ vào hộp nhựa xài dần

1 bộ như vậy các bạn trộn ra được 2 hộp kem lớn sử dụng đc từ 3-4 tháng

Cách sử dụng kem hiệu quả là các bạn chấm kem mỏng đều khắp cơ thể rồi massage đến khi kem vừa thấm thấm thì vỗ nhẹ cho kem thấm sâu vào da rồi mặc áo tay dài quần dài để ủ, sử dụng ngày 2 lần, sáng và tối, nên tắm sạch trước khi sử dụng và tẩy tế bào chết 2-3 lần/tuần để lấy đi lớp kem cũ và da chết giúp da dễ dàng hấp thụ kem hơn.