Em có nước da trắng nhưng lại có lông mặt rất um tùm. Khi nhìn xa thì thấy da rất đẹp, nhưng lại gần thì....mới lộ rõ chân tướng.

Vì dạo trước em có ngu ngốc đi cạo, nên giờ nó mới ra dài thế này. Cả lông mặt lẫn ria mép đều dài, đen trông cứ như đàn ông ấy.

Em rất khổ tâm vì chuyện này, thậm chí còn chẳng dám đi đâu vào buổi sáng nữa cơ. Tẩy nó đi thì em không dám tẩy, đi triệt lông vĩnh viễn thì chẳng dám vì nghe nói giá khá đắt, vả lại phải làm khá lâu + chưa chắc gì thành công. Thoa mỡ trăn thì...em nghe có vài mẹ cũng bảo khá là hay và nó cũng rất là hôi. Vì các mẹ ấy dùng ở chân tay còn em thì ngay cả mặt, mũi và cả chỗ mép nữa, nói chung là toàn bộ. Trét vào những chỗ đấy thì chắc em không thở được nữa mất, vả lại hình như còn có tình trạng bị viêm lông nữa....

Em tính toán đủ đường, sợ nhỡ mà làm hư thì lông nó mọc đầy hơn or da mặt xấu hơn chắc em chết luôn !

Em nghe nói có loại kem gì đấy của Veet làm nhạt màu lông, nhưng không biết mua ở đâu ? Nếu các mẹ có cách nào làm cho em thành trụi lông thì thật sự em mang ơn lắm lắm !