(Tus chỉ chia sẻ phương pháp ăn kiêng k bán hàng)

Đúng như tiêu đề bài viết.

Để bây giờ ngồi đây an yên chia sẻ cho mọi người mà tâm tư không dậy sóng, k đau đớn nữa là nhờ 2 năm nay mình đã không còn bị ám ảnh bởi mụn nữa.

Lúc trước ngay cả khi ngủ nó cũng là nỗi ám ảnh kinh hoàng của mình.

Mình bị mụn trong 6 năm.

Đi da liễu tỉnh có, ra bệnh viện da liễu Trung ương có. Toàn kê vitamin A liều cao, thuốc tránh thai, boganic rồi vitamin E. Lần nào chữa mụn cũng da khô , môi khô, hết mụn rồi tái mụn.

Mỗi lần có người chỉ cho cái gì là không kể tốn bao nhiêu tiền, mất bao nhiêu công sức. Cứ hi vọng rồi thất vọng.

Mình nói con đường trị mụn đơn độc một mình là vì sao. Là vì không ai thấu hiểu. K ai chia sẻ, k ai giúp đỡ. Tự mình bước, tự mình ngã, tự mình đứng dậy. Tự mình soi gương, tự mình khóc, từ mình lau nước mắt.

Biết bao nhiêu đêm cũng như ngày tâm trạng rối bời, bi ai, tuyệt vọng.

Bao nhiêu niềm vui tuổi trẻ đẹp nhất của thanh xuân ngập chìm trong mụn

Tất cả tiền tài tiết kiệm hết sức đều đổ vào mụn

Cho đến khi mình muốn buông tay thì mình đọc được chia sẻ của một người hết mụn nhờ ăn kiêng. Và k lạm dụng sản phẩm bôi.

Mình đã lại hi vọng. Lần này mình cho bản thân rất nhiều thời gian. Tất nhiên trên con đường đó không thể không có người động viên chia sẻ cho mình.

Mình biết mình cũng không còn sự lựa chọn khác cho nên mình bắt mình phải kiên trì.

Mình bắt đầu áp dụng ăn kiêng cái mà trước đây m k tin lắm nhưng sau tất cả mình vẫn quyết định nuôi hi vọng vào thứ thực tế hơn là thoa các sản phẩm mà mình biết rõ sẽ chỉ là tạm thời.

Mình thực hiện chế độ ăn kiêng đường. Đồ ngọt sữa , cay, nóng, dầu mỡ kiêng hết.

Ăn rất nhiều rau

Uống rất nhiều nước. Bỏ hết mỹ phẩm bôi kế cả mấy bộ mỹ phẩm Hàn Nhật mà mình dùng mãi k khỏi mụn.

M chỉ dùng bột thiên nhiên đắp mặt với sữa chua thôi.

Mình cứ làm vậy mà không hề tính toán thời gian hay nôn nóng xem kết quả.

Chỉ biết da mình cứ đỡ dần đỡ dần. Khoảng 6 tháng là m bớt khoảng 60%.

Lúc 9 tháng bớt gần như 90%.

Sau 1 năm thì hầu như k ai biết trước đây m là da mụn nữa.

Da m khoẻ lên thấy rõ luôn . Bây giờ hai năm rồi. Tới tháng m mới lên vài con và lặn Rất nhanh.

Và tất nhiên là mình duy trì ăn kiêng đến bây giờ và có lẽ cả đời luôn.

Lúc viết những dòng này mình vô cùng hạnh phúc.

Mình viết ra là mong ai bị mụn đọc được sẽ có niềm tin rằng trị mụn tuy đơn độc nhưng cũng sẽ có kết quả nếu chúng ta kiên trì và tin tưởng. Và hãy để cho da được nghỉ ngơi đừng ép nó phải chịu các sản phẩm mà nó k muốn.

Hi vọng các bạn đang loay hoay bất an cô đơn sẽ tìm thấy ánh sáng thuộc về các bạn

Hãy tin mình ăn uống chăm sóc vô cùng quan trọng.

Hãy chọn lựa nhưng đừng sai quá nhiều và quá lâu vì thanh xuân là hữu hạn.

Chúc các bạn sẽ tìm thấy được hi vọng trong con người mình để không còn cô đơn một mình trên con đường trị mụn nữa.