Mình được tặng dùng thử miếng dán trị mụn này, thấy hiệu quả nên chụp ảnh review cho mọi ng nè. Nói trước là mình ko bán cái này đâu nha [-(

Mụn đầu trắng bên mép miệng nhé. Mình dán xong 1 lúc mới nảy ra ý định chụp hình lại xem thế nào, nên lột ra chụp rồi dán lại :p vì thế nên mọi ng thấy vùng da đó nó tròn tròn. Dưới cằm là mụn ẩn, viêm đỏ.

Mình dán qua đêm, sáng bóc ra thì cái mụn bên mép miệng xẹp 80%, da phẳng lì luôn :D Còn mụn ẩn ko hết ngay nhưng cũng giảm sưng 1 chút, đặc biệt dán xong thấy nhân mụn bắt đầu trồi lên. (mình thường xuyên bị mụn ẩn nhưng toàn cộm lên rồi xẹp lại ko lên nhân).

Đây là nhân mụn đầu trắng mà miếng dán hút dc :D

Còn đây là nhân mụn ẩn :D

Xong khoản minh họa :D mình giải thích chút, theo mình tìm hiểu thì miếng dán chuyên trị mụn này chỉ có 1 thành phần duy nhất là hydrocolloid, dán lên nó tạo môi trường ẩm để da tự làm lành mụn (và vết thương nữa, miếng dán này cũng dc dùng trong y tế cho vết thương mau lành). Mình theo dõi thấy các loại mụn nhỏ như mụn đầu trắng, đầu đen, mụn cồi khô thì thấy hết trong 1-2 ngày, còn mụn nặng hơn như mụn mủ, mụn bọc, mụn viêm, mụn ẩn dưới da thì hết trong khoảng 4-5 ngày. Mình dán miếng dán trị mụn ban đêm, ban ngày tháo ra make up bình thường & ko dùng thêm gì khác. Chắc sẽ có bạn hỏi trước khi dán có nặn mụn ra ko, mình trả lời luôn là trong HDSD, NSX có liệt kê từng loại mụn khác nhau có nên nặn hay ko.

Chào thân ái & xin hết :D