Không biết mọi ng ntn chứ với mình thì chăm đắp mặt nạ hơn cả bôi dưỡng, 1 tuần mình đắp 2-3 lần. Mình có tình yêu bất diệt với các loại mặt nạ , trong hình là đủ loại mặt nạ hết. Trc khi dùng loại nào mình đều đã tìm hiểu hết các thông tin và review trên ndarank, nếu thấy phù hợp với da và tình trạng da của mình thì mình mới mua sử dụng thử, chứ mọi ng đừng nghe ng này bảo tốt ng kia bảo hay mà đã vội mua nhé, vì loại da và tình trạng da của mỗi ng đều khác nhau ý.

1.BNBG

Một trong số ít mặt nạ của Hàn mà mình thích nhất. Tinh chất rất nhiều mà đắp 2 -3 lần một miếng mask vẫn ok . Chất giấy mask mịn và ôm khít mặt , mỗi lần đắp xong là mặt trắng lên tone hẳn ra . Dùng thích cực kỳ

2.Granier

Nhìn chung mask của garcauare dưỡng ẩm là chính . Lượng dưỡng chất cũng nhiều tương tự BNBG , đắp xong mặt căn mịn hẳn ra , giấy mask cũng mịn và ôm khít mặt lắm

3.Dr jart +

Cùng với BNBG thì Dr Jart là mặt nạ Hàn mà mình dùng thấy ổn nhất . Tinh chất rất nhiều mà lại lành tính cho da , chất giấy mask mịn thấm nhanh.

4.Jayjun cosmetic mask

Mặt nạ này mới ra do Xuân Trường U23 quảng cáo ấy . Mask khá lạ , 1 tấm mask gồm có sữa rửa mặt , essence rồi mask đắp .Dưỡng chất trong mask khá là nhiều mà có điều do da mình không hợp lắm , nên xài bị nổi mụn 1 tẹo . Chị mình xài lại hợp , da cũng sáng mịn hơn khi xài ấy .

5.Sephora

Không có gì ngoài từ " tốt và tốt , mà mỗi tội giá quá đắt .Chất mask rất nhiều , để đánh giá những mask chứa nhiều dưỡng chất nhất thì Sephora và BNBG là 2 mask mình đánh giá cao nhất . Bạn có nào điều kiện thì thử sephora và không bao giờ hối hận

6.Seas the day

Cái này là của Victorya Secret , Chất lượng tương đối ổn , không có gì đặc biệt nếu so với Sephora hoặc những loại trên . Order về khá uổng tiền , huhu

7. Pixi

Mặt nạ bùn phát sáng của Pixi thì khá là hot , dùng thích lắm luôn , đặc biệt là trong khoản trị mụn thì em này rất tốt . Kiểu như thải độc da vậy , dùng xong da sáng và sạch bụi bẩn luôn . Nhược điểm là mùi nồng và tốc độ thấm vào da chậm

Ngoài a mình cũng đã dùng rất nhiều loại khác như của Hàn, Nhật Đài, như naruko, sum, whoo....hnao có thời gian mình sẽ lại tổng hợp tiếp nhé ^^

webtretho