Đa số đọc trên diễn đàn các bạn đa số vấn đáp về các hạn chế của da mặt, và hầu như phái nữ chúng ta thì ai cũng muốn sở hữu một làn da đẹp, ko đẹp thì cũng phải nhìn cho được, nhưng vấn đề ở đây là chăm sóc da như thế nào. Mình đã đọc các thông tin trên mạng và tổng hợp được một số kiến thức như sau:

1. Ăn, uống, ngủ có kế hoạch (nên ăn gì, uống gì, thời gian ngủ như thế nào?)

2. Da mặt chúng ta đã thật sự được rửa sạch chưa? và phù hợp với mỹ phẩm nào? (cái này thì mình phải nghiên cứu loại da của mình và tìm kiếm các dòng sữa rửa mặt phù hợp)

3. Tuần đắp mặt nạ ít nhất 2 lần.

4. Đôi khi chúng ta làm đủ mọi cách nhưng vẫn ko cải thiện thì nên bổ sung chất bằng các loại viên uống như Collagen hoặc nhau thai cừu, nhưng phải chính hãng, chứ hiện nay trên thị trường rất nhiều loại, ta rất khó phân biệt được, ngay cả khi hàng xách tay từ nước ngoài về, cũng chưa chắc là chính hãng, vì mình có người thân bên Úc nói như thế, nếu mua thì mua trong Hiệu thuốc mới tin tưởng, chứ mua ngoài chợ thì ko biết chắc được và giá thì đương nhiên sẽ có sự chênh lệch. Nhưng nếu các bạn mua đúng hàng thật thì chắc chắn sẽ có tác dụng ngay, nên hãy tìm nguồn hàng tin tưởng nhé.

Chốt lại thì để làm đẹp da, cơ bản tối thiểu có 4 điều trên, các bạn nào có thêm kinh nghiệm thì chia sẻ cho mình và các bạn khác thêm nhé.

Thân.