Em bệnh viêm da dầu được khoảng chừng nửa năm rồi, ban đầu cứ tưởng nó cũng như các bệnh khác uống thuốc rồi sẽ hết nên em cũng không để ý nhiều, lúc trước kia thì do da em bỗng nhiên phát lên nổi mụn chi chít trên mặt bác em bảo là dùng kem biona đi ( loại nắp đỏ kem trắng ạ) em cũng nghe theo bôi lên mặt mỗi tối sáng ngày đầu da mặt em cũng có cảm giác châm chít nhưng em cứ nghĩ tác dụng phụ thôi không quan tâm gì cả cứ đều đều bôi mỗi tối tại thấy mụn biến mất ngay mà da mịn hơn nữa các bác ạ, rồi bạn em nó bảo là sao dạo này mặt mày dễ đỏ thế , em cũng hoảng nên dừng kem nhưng mà mặt em da dầu nên nổi mụn lại ạ nên em nghĩ thôi khoảng 3,4 ngày hãy bôi 1 lần, thời gian sau cứ mỗi sau khi đi tắm gội ra là vùng chữ T đặc biệt là trên cánh mũi và vùng chân mày nó lại xuất hiện đốm trắng trắng cứ như cám ấy ạ , lúc đó em dừng kem cũng được vài tuần ạ. Rồi một hôm nọ không hiểu sao chắc do em thấy ngứa tay gai mắt dại dột cọ tay vào vùng T sau khi gội đầu , mặt em nó đỏ hẳn lên luôn hoảng quá mẹ em đắp dầu dừa cho em nhưng nó cũng chả giảm mà có vẻ còn nặng hơn , tức tốc hôm sau đi bệnh viện thì bác sĩ chẩn đoán là viêm da dị ứng rồi cho em một vài vĩ thuốc với 1 tuýp fucidin về bôi dc vài hôm thì nó hết luôn , em cũng mừng nhưng khi đến gần trước tết âm lịch năm nay nó tái lại , lúc ấy khi em đang ở quê ngoại thì dì bảo đi bác sĩ ở đó đi cũng hay đó , đi đến đấy thì bác sĩ bảo nên đi bệnh viện da liễu Cần Thơ đi , lúc lên đến đó thì bác sĩ cũng cho thuốc rồi bôi cái tuýp keco gì gì đấy em quên rồi, bôi vào thì nó ngứa kinh khủng nên em dừng ngay, em lên mạng search google về bệnh thì càng thấy tệ hơn vì đây là bệnh mãn tính, lại đi một bác sĩ da liễu khác ( lúc trước em cũng định đi nhưng người ta bảo ông ấy trị đắt lắm) thì nhận dc vài vĩ thuốc, 1 chai sữa rửa mặt của Pháp là Toleriane , 1 chai kem chỗng nắng hiệu Noreva và 1 chai dưỡng da Dermesse đắt kinh khủng luôn tổng cộng là 2tr 7, em cũng tiếc tiền tại nhà em đang kiệt quệ ngân sách, nhưng vì sự nghiệp này nên quất lun được tuần đầu thì em thấy tác dụng rõ lun em mừng như bắt được vàng nhưng khi hết thuốc đến khoảng 2 tháng sau nó bùng phát trở lại , em lại tuyệt vọng lần nữa, lần này quyêt tâm lên mạng lục tung ngóc ngách , đọc hơn khoảng mấy chục top thì em tổng kết dc là bệnh khó khỏi trị bằng thuốc ở bệnh viện y học dân tộc thì mọi người bảo là khoảng 90% nhưng mà tận 2tr1/ tháng nên em cũng hơi ngán , em đọc dc top của 1 chị trị bằng mật ong với dầu dừa , em cảm thấy cách này an toàn tại vì từ thiên nhiên , em da dầu nên cũng ngại dùng dầu dừa nên chỉ dùng mật ong thôi , tối nào em cũng chăm chỉ thoa mật ong trộn với nước theo tỉ lệ 9:1 thì em thấy cũng có tiến triển sau hơn 1 tháng nhưng thi thoảng cũng hay nổi mấy vết đỏ đỏ trông như mũi chích ấy ạ em cảm thấy vậy cũng tốt hơn là nôi như trước kia. Bây giờ da em nói chung đỡ hơn những vẫn còn nổi vết như mũi chích đó và nếu em ngừng bôi thì cứ y như là tối hôm sau nó bắt đầu dở chứng mà đặc biệt là da mặt em nó cứ có mấy vết đỏ đổ ẩn dưới da ở trán rồi 2 bên má , còn 2 bên thái dương thì có mấy vết thâm thâm đen đen dưới da các mẹ ạ em không biết phải làm sao cả , bây giờ thì em bế tắc quá không bít phải làm sao với tụi nó nữa nên mong các mẹ có mẹo nào hay chỉ cho em với em cảm ơn rất nhiều luôn ạ và em cũng muốn ai vướn phải bệnh này cũng có nơi để chia sẻ nữa ạ. Em bệnh viêm da dầu được khoảng chừng nửa năm rồi, ban đầu cứ tưởng nó cũng như các bệnh khác uống thuốc rồi sẽ hết nên em cũng không để ý nhiều, lúc trước kia thì do da em bỗng nhiên phát lên nổi mụn chi chít trên mặt bác em bảo là dùng kem biona đi ( loại nắp đỏ kem trắng ạ) em cũng nghe theo bôi lên mặt mỗi tối sáng ngày đầu da mặt em cũng có cảm giác châm chít nhưng em cứ nghĩ tác dụng phụ thôi không quan tâm gì cả cứ đều đều bôi mỗi tối tại thấy mụn biến mất ngay mà da mịn hơn nữa các bác ạ, rồi bạn em nó bảo là sao dạo này mặt mày dễ đỏ thế , em cũng hoảng nên dừng kem nhưng mà mặt em da dầu nên nổi mụn lại ạ nên em nghĩ thôi khoảng 3,4 ngày hãy bôi 1 lần, thời gian sau cứ mỗi sau khi đi tắm gội ra là vùng chữ T đặc biệt là trên cánh mũi và vùng chân mày nó lại xuất hiện đốm trắng trắng cứ như cám ấy ạ , lúc đó em dừng kem cũng được vài tuần ạ. Rồi một hôm nọ không hiểu sao chắc do em thấy ngứa tay gai mắt dại dột cọ tay vào vùng T sau khi gội đầu , mặt em nó đỏ hẳn lên luôn hoảng quá mẹ em đắp dầu dừa cho em nhưng nó cũng chả giảm mà có vẻ còn nặng hơn , tức tốc hôm sau đi bệnh viện thì bác sĩ chẩn đoán là viêm da dị ứng rồi cho em một vài vĩ thuốc với 1 tuýp fucidin về bôi dc vài hôm thì nó hết luôn , em cũng mừng nhưng khi đến gần trước tết âm lịch năm nay nó tái lại , lúc ấy khi em đang ở quê ngoại thì dì bảo đi bác sĩ ở đó đi cũng hay đó , đi đến đấy thì bác sĩ bảo nên đi bệnh viện da liễu Cần Thơ đi , lúc lên đến đó thì bác sĩ cũng cho thuốc rồi bôi cái tuýp keco gì gì đấy em quên rồi, bôi vào thì nó ngứa kinh khủng nên em dừng ngay, em lên mạng search google về bệnh thì càng thấy tệ hơn vì đây là bệnh mãn tính, lại đi một bác sĩ da liễu khác ( lúc trước em cũng định đi nhưng người ta bảo ông ấy trị đắt lắm) thì nhận dc vài vĩ thuốc, 1 chai sữa rửa mặt của Pháp là Toleriane , 1 chai kem chỗng nắng hiệu Noreva và 1 chai dưỡng da Dermesse đắt kinh khủng luôn tổng cộng là 2tr 7, em cũng tiếc tiền tại nhà em đang kiệt quệ ngân sách, nhưng vì sự nghiệp này nên quất lun được tuần đầu thì em thấy tác dụng rõ lun em mừng như bắt được vàng nhưng khi hết thuốc đến khoảng 2 tháng sau nó bùng phát trở lại , em lại tuyệt vọng lần nữa, lần này quyêt tâm lên mạng lục tung ngóc ngách , đọc hơn khoảng mấy chục top thì em tổng kết dc là bệnh khó khỏi trị bằng thuốc ở bệnh viện y học dân tộc thì mọi người bảo là khoảng 90% nhưng mà tận 2tr1/ tháng nên em cũng hơi ngán , em đọc dc top của 1 chị trị bằng mật ong với dầu dừa , em cảm thấy cách này an toàn tại vì từ thiên nhiên , em da dầu nên cũng ngại dùng dầu dừa nên chỉ dùng mật ong thôi , tối nào em cũng chăm chỉ thoa mật ong trộn với nước theo tỉ lệ 9:1 thì em thấy cũng có tiến triển sau hơn 1 tháng nhưng thi thoảng cũng hay nổi mấy vết đỏ đỏ trông như mũi chích ấy ạ em cảm thấy vậy cũng tốt hơn là nôi như trước kia. Bây giờ da em nói chung đỡ hơn những vẫn còn nổi vết như mũi chích đó và nếu em ngừng bôi thì cứ y như là tối hôm sau nó bắt đầu dở chứng mà đặc biệt là da mặt em nó cứ có mấy vết đỏ đổ ẩn dưới da ở trán rồi 2 bên má , còn 2 bên thái dương thì có mấy vết thâm thâm đen đen dưới da các mẹ ạ em không biết phải làm sao cả , bây giờ thì em bế tắc quá không bít phải làm sao với tụi nó nữa nên mong các mẹ có mẹo nào hay chỉ cho em với em cảm ơn rất nhiều luôn ạ và em cũng muốn ai vướn phải bệnh này cũng có nơi để chia sẻ nữa ạ.