Nói sơ về da mình. Mình là nam19t, cách đây gần 2 năm mình dùng kem sâm làm trắng da, hũ đầu da đẹp con gái còn thua nữa, sau đó làm biếng nên k dùng nữa. Rồi 1 tgian sau muốn sử dụng lại nhưng bị dị ứng. Cuộc đời làn da của mình thay đổi từ đây, mụn lên khoảng 10 cái, sẵn tiện nghe mấy đứa bạn nói uống thuốc bắc hết mụn da hồng hào, tốt cho gan. Nên ham hố mua cả 2 loại thuốc viên và thuốc sắc lấy nước. Uống đâu đc hơn 1 tháng mụn sùi sùi ghê lắm, táy máy bóp nặn nên để lại sẹo lõm cho đến bgio luôn. Sắp đi học mà k tháy giảm nên ngừng uống, thì da đỡ đỡ nhưng vẫn còn ít mụn, thâm nhiều,

Sau tgian đi học mình đc nhỏ bạn chỉ dùng RRC ( ruou re cay) thấy nó cũng hết mụn da cũng đẹp nên mình cũng thấy có động lực vì da mình xấu nên liều, mua 1 chai dùng 2l, da hết mụn, nhờn, nhưng thâm còn. Nên sau tgian da phục hồi mình mua kem Dì Tư Huệ của anh Đinh Huy X-Factor ( con Dì Tư HUệ) dùng, kem dạng lition thấm nhanh, kem tp thảo dược nên an tam, sau 3 tháng da mịn nhưng thâm vẫn còn. Nên mình ngưng rồi lên wedtretho tìm kinh nghiệm trị sẹo thâm, phuong pháp thiên nhiên và cả mỹ phẩm. Cũng áp dụng nhưng k khả quan, vì sẹo thâm rất khó hết, cũng nản k biết như thế nào nên 1 lần ngồi ở nhà chơi có nhỏ bạn của chị vào chơi kêu dùng kem bluesky đi, hiệu quả lắm. Nên mình mua dùng dc 2 thang va 1 số bước chsoc da, thay hqua lắm. Sau đây là 1 chút kinh nghiệm chăm sóc da và rv 1 số mp mình từng dùng.

Chăm sóc da:

Sáng: rửa mat bang srm trà xanh hoa cúc, 50k, sạch nhờn và ngừa mụn thấy cũng tốt, thoa 1 lớp kem Maikhang 8in1. Dạng kem lition nên k bí da

Trưa: rửa bằng nước, thoa serum orange rose ( bị TMV lừa mua hết 1t5 thấy dùng cũng đc mà k biết sao)

Tối: tắm nước ấm vòi hoa sen, thoa dầu dừa massage 3 phút, rửa mặt srm 2l, ( rửa k kĩ da sẽ bí và nổi mụn) rồi thoa toner hoa hồng, thoa lớp mỏng bluesky.

Note: 1 tuần xông hơi 2l, đắp mặt nạ nha đam tự trồng. Chị nào make up thường xuyên dùng dầu dừa tẩy trang hiệu quả, ít gây mụn lắm ạ

Hiện tai e vẫn còn 1 ít mụn, và sẹo thâm chưa het han, nhung dc vay la hp lắm rồi, đi spa, tmv, da liễu mà k đỡ. Da e giờ hồng hào, có sức sống hơn rồi

Sau đây là 1 số mp và những nơi e từng điều trị. Mẹ nào cần hỏi gì cứ hỏi e nhé. Kem Laysmon, lifpia, thorakao, luu huỳnh, hồ nước, kem dì tư huệ, rượu rễ cây, kem thuốc bắc gia truyền, cream pearl thẩm mỹ viện, sure, erossan. Noi trị mụn: tmv hòa hảo, tmv hoàng gia, bệnh viện Emcas.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android