Dear all,

Bấy lâu nay mụn lun là vấn đề nan giải của chị em chúng ta, luôn gây phiền muộn và đánh cắp vẻ đẹp của làn da. Tớ xin chia sẻ chút ít kinh nghiệm đấu tranh với nó suố 8 9 năm trời để lấy lại vẻ đẹp ( không thể nói là như xưa) nhưng mà nói chung là cũng có phần xinh gái trở lại của tớ. Mong rằng giúp đỡ được chị em nào đang đau khổ vì mụn như tớ ngày xưa.

Tớ xin tường thuật lại tình trạng da mụn của tớ khi mới bắt đầu:

Năm 19 tuổi bắt đầu nổi mụn tùm lum ko biết vì sao, đi chữa bác sĩ Thạnh trên đường Đinh Tiên Hoàng, dân Nha Trang chắc ai cũng biết. Tớ được kê đơn kháng sinh với thuốc bôi do bác sĩ tự chế gần 1 năm trời, đến nỗi bây h bị dị ứng với thành phần kháng sinh đó luôn, uống vào là ngứa nhưng mụn vẫn hoàn mụn.

Năm 20 tuổi vào SG học đại học, đi khám ở bác sĩ Sương chợ Bàn Cờ cũng nổi tiếng, phải sắp lịch hẹn trước cả tuần, vẫn thuốc kháng sinh, vẫn thuốc bôi nhưng đâu vẫn vào đấy.

Da ngày càng 1 tệ cho tới khi đi làm thì ôi thôi, 2 bên má bắt đầu đen sì, lỗ to lỗ nhỏ, nói chung là mẹ nhìn mà rớt nước mắt. Nói chung lúc đó có thể gọi là tuyệt vọng vì uống đủ thứ, chữa đủ cách mà ko hết. Từ tây đến ta ai có phương thức nào hay là em thử cả nhưng vẫn ko thuyên giảm

Đến khi có cô kia mách cho mẹ em rượu rễ cây, em thì h cũng ko thể xấu hơn nữa nên bấm bụng làm liều, cách thức dùng như sau:

1. Ngưng tất cả các loại mỹ phẩm gồm: sữa rửa mặt, kem dưỡng da, trang điểm .......

2. Bôi 1 lần 1 ngày: trước khi đi ngủ, khi da quen rồi thì 2 lần 1 ngày, sáng trước khi đi làm nữa

3. Uống thật nhiều nước trong ngày ít nhất 2 lít

4. Uống thuốc bổ trợ gan để hỗ trợ

Biểu hiện của da lúc đầu rất ghê: đỏ, rát, bong tróc.... nhưng đã được cảnh báo trước nên tớ cũng kiên trì, sau 2 tuần thì da quen dần và cồi mụn được đẩy lên và bong tróc da ra. Đến 1 tháng thì mụn giảm dần, 2 tháng thì đỡ hẳn, kiến trì bôi thêm 2 tháng thế là hết mụn. Sau đó mình nuôi lại da bằng sữa ong chúa tươi nguyên chất đắp mặt buổi tối kết hợp uống 2 thìa 1 ngày.

Sau khi dùng tớ cũng chỉ rửa mặt bằng nước sạch, ko dùng mỹ phẩm, đến kì thì nổi 1 2 cái thôi. Vẫn giữ thói quen uống nhiều nước và ko thức quá khuya.

Nói về em rượu rễ cây tớ dùng, có 2 loại, loại năng và nhẹ, em dùng loại nhẹ chứ loại nặng thì nó phản ứng ghê lắm. Nhìn cái chai rất củ chuối như bên dưới do nhà người ta làm gia truyền, ngâm rượu gì đó nhưng thật sự rất hiệu quả. 1 chai thôi là đủ dùng cho 4 tháng rồi , mẹ tớ bảo tốn cả chục triệu ko hết mụn tự nhiền có mấy trăm ngàn lại hết, hú hồn.

Sau khi tớ hết mụn, các cô các chị ở cty ai cũng trầm trồ, nhờ mua giúp cho người thân, có cô còn mua trị nám. Mọi người nhìn tớ giống như con chuột bạch thí nghiệm thành công ấy, mà đúng thế thật, người quen mình mua rồi dùng cũng hết mụn cũng nhiều. Nói ra lúc đầu chả ai tin vì cái chai nhìn củ chuối quá mà.

Cái chai hình chụp là đã lắc đều lên rồi chứ để yên thì cái chất rễ cây lắng xuống dưới.

Đấy là kinh nghiêm của em về trị mụn lâu năm, mụn tè le, hi vọng giúp được mọi người.

webtretho

Còn đây là các loại thuốc bổ trợ gan

webtretho

webtretho