Da mình trước và sau khi dùng kén tằm:

- Vết thâm mờ đi đôi chút, dầu cũng bớt chút xíu, và thấy rõ ràng nhất là mụn cám đỡ hẳn và da bớt đỏ, đều màu hơn.

- Mụn đầu trắng thì lăn qua là ra nhân mụn luôn, bình thường thì phải nặn chứ đè cũng ko ra (ko biết nó hút hay sao mình ko rõ)nhưng nó nổi có 1 cái ở trên má, mà mình định dùng trị mụn cám ở cằm nên ko chụp má.

Mình làm như sau:

Chuẩn bị nước ấm 70 độ (mình ko biết đo nên microwave trong 2p)

Bên ngoài kén có các sợi bông bông

Ngâm trong chén nước ấm khoảng 5-10p cho kén mềm ra. Lúc này tranh thủ đi rửa mặt.

Phần lỗ cắt xéo là để cho ngón tay vào massage á ^^, lăn nhẹ nhẹ, từ từ thôi, vì đã ngâm nước ấm nên khi lăn qua là thấy lỗ chân lông se lại chút.

Nói thật thì lúc lăn thấy mình như con điên ấy :)) kiểu làm vậy chẳng biết để làm gì (mình kiểu trông chờhiệu ứng như phép tiên ấy hehe), lúc làm xong thấy vô bổ gì đâu. Nhưng vì đã mua còn 1 đống nên thôi cứ làm. Chụp hình lại coi chơi, vài ngày sau giở ra nhìn lại hình trước và sau khi làm thì thấy có thay đổi như trên, chứ thật tình mình cũng ko để ý.

Mọi người có làm thì cũng chụp ảnh lại để đối chiếu nhé, mới thấy kết quả dc, chứ nhìn mình hoài, ko để ý nên thấy cũng vậy à ^^

Mình gu gồ 1 số tác dụng của kén tằm nè:

Tổ kén tằm là một hợp chất chứa silk protein, sericine với 12 loại acid amin cần thiết cho mọi loại da và tuổi tác của chúng ta. Silk protein giúp phục hồi cấu trúc da, ngăn ngừa lão hóa và nếp nhăn hình thành trên da, giúp da trông trẻ hơn và mịn màng như lụa.

Sử dụng tổ kén tằm để tẩy tế bào chết cho da, đẩy sạch lớp bụi bẩn, bã nhơn trên da đồng thời còn giúp cải thiện tính linh hoạt và chữa lành tổn thương mô tế bào da, làm lành những vết nứt nẻ, tạo lớp màn chắn bảo vệ da khỏi khói, bụi, khí thải, tạp chất... hạn chế phần nào tác hại của tia cực tím, chống oxy hóa, sản sinh collagen và có tác dụng trị mụn, kháng viêm. Đặc biệt, sử dụng kén tằm còn giúp bạn có được một làn da trắng sáng mịn màng lên từng ngày trông thấy.

http://anh.eva.vn/upload/3-2013/images/2013-09-17/1379399829-3.jpg