Em theo dõi bài của các mẹ trên WTT lâu rồi. Em cũng tập tành học theo các mẹ đắp mặt nạ chăm sóc da. Da em còn nhạy cảm nữa chứ, thử cái mật ong chanh mà ngứa quá luôn, cứ thấy rát rát nữa, thế rồi em cạch luôn cái loại này :((

Nhưng vì một tương lai đẹp lồng lộn nên em vẫn cứ tìm hiểu loại nào phù hợp với mình :-? Tiện đây em xin mạn phép chia sẻ kinh nghiệm mà em đã chuột bạch cho các mẹ wtt ạ.

Tháng trước, bà chị em đưa cho em gói bột lá cây "Chùm ngây". Không biết các mẹ có biết cây này không. Em thì cũng mới nghe lần đầu, nghe bà chị thao thao bất tuyệt về tác dụng của cây này, nào là chứa bao nhiêu dưỡng chất hay khoáng chất gì gì đấy, em cũng nghi ngại lắm, cây gì mà lắm tác dụng thế. Ấy thế mà gg ra, thật các mẹ ạ, không tin các mẹ cứ google xem :p

Rồi bà ấy bảo bột chùm ngây này, có thể trộn với sữa tươi không đường hoặc sữa chua không đường để làm mặt nạ dưỡng da. Bà chị cho em một ít dùng thử. Thế rồi em cũng đắp các mẹ ạ, vì cái này, chị ấy bảo, họ toàn mua về để nấu bột ăn dặm cho các bé vì nó chứa nhiều chất dinh dưỡng, nhà em không có bé ăn dặm nên chỉ để đắp mặt nạ.

Em trộn 2 thìa nhỏ bột chùm ngây với một ít sữa tươi không đường, có hôm em dùng sữa chua không đường nữa (em đang giảm cân nên chỉ khoái mấy thứ không đường, tối đắp tiện ăn luôn, khỏi ăn tối luôn hihi). Trộn thành hỗn hợp sệt sệt ấy, đừng loãng quá không lúc đắp xong nó cứ chảy tong tong xuống thì khổ. Đắp xong đợi 15-20p, tranh thủ chợp mắt chút hihi. Xong dậy rửa mặt là ok, rửa xong cảm giác da mịn ơi là mịn ạ.

Em chỉ đắp 2 lần một tuần thôi, không ham hố vì thấy các mẹ wtt bảo vậy.

2 tuần chăm chỉ đều đặn đắp đắp, em thấy cũng khá hiệu quả, da em mịn hơn, lỗ chân lông cũng không thấy rõ như trước nữa, da sáng hơn lên ạ. Mọi người ai cũng bảo thế, vui quá hihi

Hôm nào em up ảnh cho các mẹ xem nhé. ;;)

Em mới cắt tóc ngu ngu nên ngại chụp choẹt :((