Giờ bạn đừng có bôi cái kem dưỡng hay gì nữa . rữa mặt bằng nước thường ko sạch được hết bụi với chất nhờn đâu ( ở cái khí hậu VN đầy bụi như mình nữa ) bạn mua SRM về mà dùng ( Mình thì dùng tùm lum SRM thấy Teen Derm gel là ổn ) . Rữa mặt xong mình khuyên bạn nên dùng nước toner lau để cho nó thông thoáng với kiềm dầu ( minh thì dùng toner thayer , yêu nó ngay cái dùng đầu tiên , thông thoáng với lại da rất ít đổ dầu ( cái mặt mình lúc trước dầu kinh lắm :)) ) . Còn về mụn thì bạn mua mấy loại trị mụn mà bạn hợp ấy chấm lên đầu mụn cho nó mau lành( mình thì dúng kem trị mụn clean and clear persa gel 10 , cái thằng này thì mình thấy khá ổn , bong mụn nhanh , thâm để lại ít mau lành. à tuyệt đối ko nặn mụn , dễ lan mụn , và sẹo T_T trị sẹo nó khổ gắp 10 lần trị thâm, gian nan cực kỳ ) . Mỗi tuần bạn đắp mặt nạ 2 lần ( măt nạ côn gudngj nhất với mình là đậu xanh + nghệ + mật ong hay là đậu đỏ + lòng trắng trứng ) phải nói là mặt nạ này mụn khô nhanh cực ( mình bị mụn bọc tè le đắp hơn 2 tuần mấy cái mụn nó khô và lặn nhanh lắm ) với giải độc rất tốt cho da . Còn lại thì ăn uống điều độ , ngủ đúng giờ với đủ giấc ( cái này quan trọng cực bạn cứ thử 1 đêm thức tới sáng với 1 đêm ngủ sớm , sáng lại bạn ra nhìn cái mặt mình là biết nó quan trọng như thế nào :D ) . Chúc bạn mau lành :D

Mặt e nhờn rất nhiều (thời tiết này rửa mặt bằng Cetaphil 30' là nhờn lắm rồi ạ) và hay có mụn bọc nữa. Em đang băn khoăn giữa Teen derm gel và Neutrogena (màu vàng hoặc xanh)? Toner thayer thì e thấy ca ngợi nhiều rồi nhưng ở Hà nội thì e không biết mua ở đâu. Chị giải đáp giúp e mấy vấn đề trên với ạ. Thank chị nhiều

http://www.webtretho.com/forum/f3268/cham-soic-da-muin-taing-6-_-bye-bye-muin-4ever-1348340/