Em viết lên đây mục đích là để cảnh báo mọi người về nhiều loại kem trộn trá hình với vỏ hộp, bao bì nhãn mác phải nói là chói mắt!!!!

Trước đây em dùng kem laysmon củ Mỹ hay Đài Loan giá 300k 400k em cũng không rõ nữa. Dùng năm 12 cơ( bé tí đã điệu) da cứ gọi là đẹp không tì vết luôn, mịn còn trắng thì chưa biết vì da e cũng sáng sẵn rồi ạ! Thi tốt nghiệp e ngưng dùng cũng k thấy nổi mụn gì, thế cơ mà sau khi dùng lại thì lại nổi vài cục mụn. (Chi gái e bảo là do hàng đợt khác nó k hiểu quả nên vậy) nên e thôi không dùng nữa!

Tới khoảng 6 tháng trước đây, e vào fb có thấy Bánh bèo house bán 1 loại kem face hoa anh đào, quảng cáo là hàng Nhật hẳn hoi có ty phân phối. Nên e hau háu mua về nhá, dùng mịn lắm luôn. Dùng gần hết thì k dùng nữa rồi mua hộp thứ 2 dùng. Không hiểu sao đến hộp thứ 2 da mỏng đo thấy rõ mạch. Cho là k chính hãng nên e nhờ người chị sống bên Nhật mua gởi về dùm, thế mà chị bảo" tìm hết nước Nhật rồi mà không thấy kem ạn đào 10 tác dụng nào". Hoảng quá, quăng luôn ạ. Sau đó mụn có nổi nhưng do e chịu khó giữ vệ sinh và đắp mặp nạ tn nên k đến nổi ạ. Huhu kem anh đào nhãn mác phải nói là ghê luôn í. Bỏ dùng, bẵng đi gần 2 tháng r. Mở hủ ra ôi thôi chảy nc vàng hết ạ( e sẽ up hình sau ạ).. hẳn là kem trộn rồi còn đâu.. moik người nhớ cẩn thận nhé!