Mình thuộc dạng cũng ham hố trắng da lắm ạ. Trước mình có dùng cả cám gạo, rồi các loại tự nhiên như mặt nạ dưa chuột, mướp rồi các kiểu cơ mà dùng đc 1 tháng cũng chỉ thấy trắng lên được 1 ít, ra đường thấy các em trắng bóc mà thèm quá nên liều dùng thử kem trắng da cho mặt, mình tìm loại đang được quảng cáo rầm rộ bây giờ đấy ạ, đọc feedback thì nghe bùi tai lắm, nào là k phải kem trộn ( mở hộp ra nhìn mình biết chắc chắn là kem trộn luôn nhưng lỡ mua rồi mà ham hố quá nên vẫn cố dùng :| ), rồi trắng an toàn, ngừng dùng vẫn trắng ...

NGhĩ dùng kem trộn cũng sợ nhưng hồi đấy mình định dùng kem cho trắng đã rồi mới dưỡng lại bằng tự nhiên. lúc dùng thì có trắng thật nhưng làm j đến mức như quảng cáo đâu, cảm giác da lại mỏng đi nhanh quá nên mình sợ không dám dùng nữa, 1 tuần sau chưa thấy làm sao chỉ thấy da xuống tông 1 chút so với lúc dùng, đến tuần thứ 2 thì da mặt mình ngứa kinh khủng, rồi mụn li ti nổi lên, con em mình cũng dùng da bị khô rồi mẩn lên như muỗi đốt ý. Cứ nghĩ là do mình không hợp nên thế nhưng hôm nọ nói chuyên với bác mình, bác mình kể ra 1 loạt ví dụ bạn bác mình dùng kem trộn mà ghê quá, bạn bác mình dùng kem trắng da cho mặt bây giờ mặt bì lên đen sì như kiểu da trâu ý, đang phải điều trị ở thẩm mĩ viện :|. Mình chẳng dìm hàng ai, nhưng mình viết lên đây để các bạn biết mà tránh, nhiều người có thể nói là các bạn ấy dùng đã thấy làm sao đâu. Ừ nhưng cử thử dừng khoảng 2 - 3 tuần đi, xem có sao không, rồi còn hậu quả về sau nữa. Mình thề từ bây giờ mình chả dám bôi j lên mặt nữa, chỉ chăm chỉ rửa mặt sạch sẽ thôi :((