Hellu các mems.

Em năm nay đã 25 tuổi rồi, da mặt tuy không mụn và không trắng lắm, nhưng mà gần đây có dấu hiệu da khô và chảy xệ. Lúc trước, em vẫn được mọi người khen là có làn da đẹp, trắng ( dù không được hồng hảo) :) Ấy thế mà " cái tuổi nó đuổi xuân đi" làm cho da em càng ngày càng khô hơn, xạm hơn ( da em không pải da đen) và chạy xệ hơn ( thấy có 2 ngấn sâu ở má). Em thấy xót xa với dấu hiệu tuổi tác ảnh hưởng đến da vô cùng :((

Em có tham khảo các dòng sản phẩm dưỡng trắng da và chống lão hóa. Tuy nhiên, dùng Pond, Olay có vẻ có uy tín nhưng lại thấy dân làng đồn có nhiều chì. Còn các dòng sản phẩm khác như: Kem ốc sên của New Today, Kem Hồng Sâm My Gold, kem dưỡng da Chia Seed - The Face Shop, Kem dưỡng da Collagen, Kem gạo....bán nhan nhản trên thị trường và các cửa hàng mỹ phẩm. Tuy nhiên, về sản phẩm dưỡng da nhái nhãn hiệu quá nhiều, cộng với những tác dụng ko mong muốn như : Mụn, da sần sùi sau khi ngưng dùng sản phẩm làm em thấy sợ. Lúc trước em có dùng dòng sản phảm Pond, thấy da mặt hồng hào và rất đẹp tuy nhiên sợ chì nên không dám dùng 1 năm nay rồi. Có bác nào bik dòng sản phầm nào uy tín + giá cả thế nào thì pm cho em với nhé.

Em cám ơn cả nhà mình nhìu ạ.