Tình hình là mình bị mụn cũng đc 3 năm r, bị cả mặt, cổ, ngực, lưng, tay...bs chẩn đoán là viêm da dầu kích ứng do nội tiết tố hơi mạnh hơn so vs các trường hợp khác, cũng chữa trị đủ các kiểu thì h cũng đỡ 70%, biết là sẽ chẳng triệt để đc, sẽ có lúc nó tái lại, nhưng bị mụn k thì còn đỡ, đằng này bị cái tình trạng nổi mụn sần sùi khắp mặt, ngứa vs châm chích là đc hơn 1 năm nay r, có lúc thì mịn mịn chỉ bị mụn thôi, r có lúc nó tự dưng bị sần sùi như da cóc, nổi mụn ngứa ngáy, cảm giác châm chích khắp mặt rất khó chịu nhất là lúc ra mồ hôi, mà đợt này lại bị cả lưng vs ngực mọc một đống mụn nữa, trước hết r bây h lại tái lại, hiểu dị ứng cái gì hay bị sao nữa vì mình chẳng dùng mỹ phẩm mấy, chỉ bôi mấy cái kem hồi trc' bs da liễu kê cho thôi, mà chắc chắn k phải do dị ứng mấy cái đó. Chỉ có thể là dị ứng do thời tiết nắng nóng hoặc do cái gì trong người làm nên..Mà gan xét ngiệm hoàn toàn bt, chanh, nước, rau,đông y bổ gan.v..v..tất tần tật đều uống rất nhiều nên chắc chắn là k có chuyện do gan..Thực sự là bực bội ức chế muốn sống nữa vì cái tình trạng da dẻ như này. Mặc dù mình là con trai nhưng chỉ có những ai bị mới thực sự hiểu cái tâm trạng..Đôi lúc còn ước là hết mụn dù phải đổi bất kì cái gì thì các bạn phải hiểu là nó nặng nề thế nào r đấy..Từ khi bị, công việc và bạn bè, các mối quan hệ ngày càng đi xuống vì hay tự ti, hạn chế..thậm chí chẳng muốn gặp ai, như kiểu tự mẹ nó kỷ r í..Chẳng biết là có thay đổi đc gì không nhưng bất lực quá r nên là ngồi viết những dòng này mong gặp đc...chẳng biết nữa, như là gặp ai đó có cùng tình trạng và đã chữa khỏi hoặc đơn giản chỉ là muốn tâm sự nói ra nỗi lòng mình thôi..Năm nay 21t chưa từng có 1 mảnh tình nào vắt vai..Còn chưa nói đến đam mê và ước mơ trở thành ca sĩ..mặt mũi thế này thì chắc chỉ có làm ca sĩ ở trong mơ mà thôi.! Thực sự buồn và mệt mỏi vì cái tình trạng da dẻ này, ngày nào cũng thế, chẳng làm đc việc gì ngoài cái suy nghĩ "làm tn để hết, làm tn để thoát khỏi cái cơn ác mộng này "..Vài lời chia sẻ và cầu cứu mọi người!!